Quyền hạn chữ ký trên chứng từ,sổ sách?

• Thread starter missduyendang
  • Ngày gửi
missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi
helo ngày mới!
chả là e đc nhận vào lam kế toán tổng hợp cho 1 cty mới thành lập mấy tháng thui.
trên bctc có phần chữ ký của kế toán trưởng,và người lập biểu.e nghĩ là e chỉ đc ký vào phần người lập biểu thui.
thế còn KTT thì bỏ trống có đc k ak?
e mới ra trường mà cty lai kung mới. nhiều thủ tục e không rõ lắm.mong các bác giúp đỡ nhìu nhìu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Ðề: quyền hạn chữ ký trên chứng từ,sổ sách??

helo ngày mới!
chả là e đc nhận vào lam kế toán tổng hợp cho 1 cty mới thành lập mấy tháng thui.
trên bctc có phần chữ ký của kế toán trưởng,và người lập biểu.e nghĩ là e chỉ đc ký vào phần người lập biểu thui.
thế còn KTT thì bỏ trống có đc k ak?
e mới ra trường mà cty lai kung mới. nhiều thủ tục e không rõ lắm.mong các bác giúp đỡ nhìu nhìu.
Bên bạn không có KTT để ký thì bạn sửa lại thành người phụ trách kế toán và ký vào đó thôi.

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

bạn ơi
mình làm trên phần mềm HTKK thi làm sao sửa đc?

D

DO THI PHUOC

Sơ cấp
21/12/10
3
0
0
37
TPHCM
Ðề: Quyền hạn chữ ký trên chứng từ,sổ sách?

ko ký chổ KTT ko sao đâu bạn, mình vẫn thấy người ta làm như vậy đó

C

cicada

Sơ cấp
12/7/08
42
0
6
Ha Noi

Bạn ký vào chỗ " Người lập biểu" và ghi "không có" ở chỗ " Kế toán trưởng" là Ok mà.

Windows 7

Windows 7

Guest
13/8/11
32
0
0
USA

Nếu có KTT thì họ ký, mà không có thì để trống còn vẫn có phần cho giám đốc đóng dấu và ký nữa mà.

Z

zoro

Cao cấp
1/8/06
252
2
0
webketoan

Cty nào mà không có KTT????
Ít nhất cũng phải có chức danh "phụ trách kế toán" để ký vào chổ kế toán trưởng. Coi chừng bị phạt hành chánh đấy.

L

lambaoson

Guest
11/7/07
2
0
0
tphcm

Bên bạn không có KTT để ký thì bạn sửa lại thành người phụ trách kế toán và ký vào đó thôi.

Giám đốc là người chịu trách nhiệm chính, còn chưa có kế toán trưởng thì bỏ trống, nếu có thì đăng ký với cơ quan thuế là được.

V

viettu

Sơ cấp
9/7/09
9
0
0
Cần Thơ

Cty nào mà không có KTT????
Ít nhất cũng phải có chức danh "phụ trách kế toán" để ký vào chổ kế toán trưởng. Coi chừng bị phạt hành chánh đấy.

ko đâu bạn ah, tuy theo cty thoi co hay ko co KTT cung duoc ma

marsida

marsida

Trung cấp
26/3/09
116
2
18
Bà Rịa Vũng Tàu

Ký lập biểu được rồi bạn, trách nhiệm chính là Giám Đốc, bạn ko làm kế toán trưởng ký làm gì.

L

linhngoc87

Sơ cấp
3/8/09
14
0
3

Bạn cứ ký vào người lập biểu còn KTT thì bỏ trống. ko sao đâu bạn. chúc bạn vũng tin hơn

T

tongdasa

Guest

bạn hãy ký chổ "người lập biểu"
Nếu sếp yêu cầu ký chổ KTT thì bạn phải lấy thêm $ trách nhiệm và ban sửa KTT thành " người chịu trách nhiệm KT" và ký vào đó. Lúc mình chưa có bằng KTT mình cũng yêu cầu sếp như vậy đó. Sếp của cty mới ko biết nhiều về lĩnh vực KT, thế là mình có thêm $,hihii...

W

WINTU

Trung cấp
10/4/06
141
1
18
Quảng Bình

Công ty bắt buộc phải có ktt hoạc phụ trách kế toán . Công ty bạn không tuyển dụng thì phải đi thuê lở cáccty dịch vụ kế toán . Nếu không thuê được thì bắt buộc phải có một ai đó ký vào đó . Mình làm cho 5 công ty và khi nộp báo cáo năm 2011 ( 3 cty nộp trực tiếp ) đều yêu cầu phải có chữ ký KTT , 2 Cty nộp qua mạng thì không thấy báo lỗi gì
Thân mến

N

nguyetque

Trung cấp
3/10/07
97
1
8
Bắc Ninh

Sang năm tài chính thứ 2 thì bắt buộc phải có kế toán trưởng. Ko mình cứ ký chỗ người lập biểu.

ngohanhhoang89

ngohanhhoang89

Sơ cấp
2/11/11
15
0
1
Xứ Trầm Hương

đúng rồi đó bạn,bạn chỉ ký chỗ người lập biểu thôi,còn hok có kế toán trưởng thì để trống cũng được,công ty mình cũng hok có kế toán trưởng,nên mình cũng làm vậy đó bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA