quy đinh chung về phiếu chi

• Thread starter hoacomay22
  • Ngày gửi
H

hoacomay22

Sơ cấp
12/12/11
16
2
3
38
hai duong
xin chào các bạn. các bạn cho mình hỏi. mình có viết phiếu chi cho một anh ở công ty mình. anh đó đứng ra mua hàng mua hàng hóa cho công ty. nhưng khi mình viết phiếu chi cho ảnh mình có ghi là
mục họ và tên là tên của ảnh, còn mục địa chỉ và mục đơn vị công tác mình lại ghi là địa chỉ và tên của đơn vị mà anh ấy mua hàng. như quan điểm của mình thì mình cho là đúng vì anh ấy là người đứng ra mua hàng nên mình phải viết tên anh ấy còn mục địa chỉ đơn vị công tác thì phải ghi là của đơn vị anh ấy đã mua chứ phải ko ah. vì làm như vậy thì sau này kế táon sẽ tìm lại tài liệu dễ dàng hơn. nhưng mà với quan điểm của ảnh thì ảnh cho là sai nên ko ký. mình chưa biét phải giải thích thế nào cho ảnh hiểu.
vạy theo các bạn thì mình đúng hay ảnh đúng để mình đều chỉnh.
cảm ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mendangthi

Guest
13/10/09
17
0
1
38
bac kan
Ðề: quy đinh chung về phiếu chi

Theo mình đơn vị thì bạn nên ghi là đơn vị của người nhận tiền, còn bạn muốn dễ theo dõi các khoản chi thì bạn có thể ghi địa chỉ công ty mà bạn mua hàng vào phần lý do (nội dung) chi.
Như vậy sẽ tránh được thắc mắc và vẫn có thể theo dõi khoản chi.
chúc bạn thành công trong sự nghiệp.

H

hoacomay22

Sơ cấp
12/12/11
16
2
3
38
hai duong

Theo mình đơn vị thì bạn nên ghi là đơn vị của người nhận tiền, còn bạn muốn dễ theo dõi các khoản chi thì bạn có thể ghi địa chỉ công ty mà bạn mua hàng vào phần lý do (nội dung) chi.
Như vậy sẽ tránh được thắc mắc và vẫn có thể theo dõi khoản chi.
chúc bạn thành công trong sự nghiệp.[/QUOTE

ý kiến của bạn mình thấy hợp lý. nhưng mình lõ viết rất nhiều phiếu chi rồi thì như vậy có sai gì ko ah. và có phải thay đổi lại hết kô.

N

NamAnh28

Sơ cấp
4/11/10
14
0
0
Hà Nội
Bạn sai rồi. Mục tên đơn vị và địa chỉ là phần còn lại của tên người đứng trong phiếu chi. Vậy, nếu là người trong công ty thì bạn ghi tên đơn vị và địa chỉ Công ty bạn.

Thân

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng

Viết tên của anh ấy (người nhận tiền) thì địa chỉ là là địa chỉ nơi anh ấy công tác, tức là công ty bạn đó.

H

huenm

Sơ cấp
7/10/09
1
0
1
Hà Nội

Bạn viết như thế anh ấy ko ký là đúng rồi. Phần "Địa chỉ" bạn phải ghi là tên cty bạn (vì anh ấy làm cty bạn cơ mà). Còn nếu bạn muốn tiện theo dõi thì phần "Kèm theo" bạn ghi "Kèm theo ..... chứng từ gốc Hóa đơn số ...... ngày .......
Mà nếu bạn thanh toán cho anh ấy chứ không thanh toán trực tiếp cho cty bán hàng cho bạn thì bạn phải làm thêm 1 giấy Đề nghị thanh toán cho anh bên cty bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA