Chế độ kế toán doanh nghiệp!

• Thread starter ntkchi83
  • Ngày gửi
N

ntkchi83

Guest
9/11/04
3
0
0
Hà Nội
Cty của em đăng ký vốn điều lệ là 1tỷ2 thôi, vậy có được áp dụng chế độ kế toán theo QĐ 15/2006 hay là phải áp dụng chế độ kế toán dành cho doanh nghiệp vừa và nhỏ? Thanks mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
ntkchi83 nói:
Cty của em đăng ký vốn điều lệ là 1tỷ2 thôi, vậy có được áp dụng chế độ kế toán theo QĐ 15/2006 hay là phải áp dụng chế độ kế toán dành cho doanh nghiệp vừa và nhỏ? Thanks mọi người nhiều!
trích điều 2 qđ 15/2006:
2- Đối tượng áp dụng
Hệ thống báo cáo tài chính năm được áp dụng cho tất cả các loại hình doanh nghiệp thuộc các ngành và các thành phần kinh tế. Riêng các doanh nghiệp vừa và nhỏ vẫn tuân thủ các quy định chung tại phần này và những qui định, hướng dẫn cụ thể phù hợp với doanh nghiệp vừa và nhỏ tại chế độ kế toán doanh nghiệp vừa và nhỏ.

M

M.Anh

Guest
28/12/05
46
0
0
Bắc Ninh
Và như thế là công ty của bạn ntkchi83 phải áp dụng cả QĐ 15/2006-BTC và các VB khác dành cho DN vừa và nhỏ!? Đúng ko vitconlonton ???

N

ntkchi83

Guest
9/11/04
3
0
0
Hà Nội
Mình muốn hỏi là DN vừa và nhỏ có bị bắt buộc phải áp dụng hệ thống tài khoản kế toán dành cho DN vừa và nhỏ ko, hay là có thể áp dụng hệ thống tài khoản dành cho DN lớn cũng đc?

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
ntkchi83 nói:
Mình muốn hỏi là DN vừa và nhỏ có bị bắt buộc phải áp dụng hệ thống tài khoản kế toán dành cho DN vừa và nhỏ ko, hay là có thể áp dụng hệ thống tài khoản dành cho DN lớn cũng đc?
bạn có thể áp dụng hệ thống tài khoản kế toán theo quy định 15 nếu thấy phù hợp với công ty bạn.

T

tieuke

Guest
29/3/06
5
0
0
ha noi
Công ty mình cũng chỉ là DN vừa và nhỉ thôi nhưng bọn mình cũng vẫn làm theo QĐ15 đấy. theo mình nghĩ vấn đề là có hợp với điều kiện của DN mình không thôi và bạn nhớ phải tuân theo nguyên tắc nhất quán nhé.

T

thuthuybd

Guest
16/6/05
11
0
0
42
Bình Dương
www.genimex.com.vn
ntkchi83 nói:
Theo mình nghĩ thì vẫn sử dụng Hệ thống tài khoản bình thường thôi. Tài khoản mẹ vẫn ko thay đổi, trừ những Dn nghiệp phải sử dụng nhiều tài khoản con cho phù hợp với viêc hạch toán của Dn thôi.:byebye:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA