Thué môn bài của chi nhánh

• Thread starter thuynga
  • Ngày gửi
T

thuynga

Guest
10/11/05
22
0
0
45
TP.HCM
Chào Anh Chi,
Công ty em vừa mới mở thêm chi nhánh, như vậy có đóng thuế môn bài cho chi nhánh k? Nếu đóng thi phải đóng bao nhiêu.Anh chi trả lời sớm giúp em với vì em sợ chi nhánh cty em bị phạt.
Cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
thuynga nói:
Chào Anh Chi,
Công ty em vừa mới mở thêm chi nhánh, như vậy có đóng thuế môn bài cho chi nhánh k? Nếu đóng thi phải đóng bao nhiêu.Anh chi trả lời sớm giúp em với vì em sợ chi nhánh cty em bị phạt.
Cám ơn nhiều.
Bạn còn không mau mau đi đóng Thuế đi, bị phạt đấy. Thuế môn bài tính theo khu vực, chứ không phải công ty. Còn Thuế bao nhiêu, thì bạn hỏi cán bộ thuế chứ!

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Theo như DN mình thì Cty đóng Môn bài 1.000.000 chi nhánh cũng đóng thuế môn bài 1.000.000 đồng/năm. Số vốn của DN mình dưới 2tỷ

T

thuynga

Guest
10/11/05
22
0
0
45
TP.HCM
Có phải mình đóng thuế môn bài cho chi nhánh cùng chỗ mình đóng thuế cho trụ sở chính k??cơ quan thuế chỗ mình họ k nói gì hết, mình chỉ nộp thông báo thành lập chi nhánh cho họ rồi thôi, họ k nói thêm gi hết.

M

Minou

Guest
6/9/04
54
0
0
Ha Noi
Hi Thuy Nga
chi nhánh của bạn hạch toán độc lập hay phụ thuộc, thuế VAT, TNDN nộp ở đâu vậy ?

T

thuynga

Guest
10/11/05
22
0
0
45
TP.HCM
Chin nhánh của em hạch toán phụ thuộc vào trụ sở chính, nằm ở quận 10, như vậy em phải nộp thuế ở quận 10, đúng k anh/ chị?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thuê môn bài phải nộp của công ty sẽ phụ thuộc vào số vốn đăng ký trên Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

Chi nhánh hạch toán phụ thuộc vào công ty thì nộp thuế môn bài theo mức 1.000.000 đồng/ năm.

Nếu công ty có thêm chi nhánh hạch toán phụ thuộc thì phải nộp thuế môn bài cho cả hai và nơi nộp sẽ là cơ quan quản lý thuế của công ty.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA