Hoá đơn hàng về sau khi nộp BCT

• Thread starter vandung83
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

vandung83

Guest
31/3/06
5
0
0
khanh hoa
Chào các huynh đệ, các tỷ muội !
Em mới "chân ướt chân ráo "vào nghề và đang tập làm kế toán TH.
Hic.........hic......... em đang bị vướng một vấn đề. Mong mọi người giúp em với. Là thế này: Công ty em mới thành lập, khi chưa có MST anh GĐ đã mua một số mặt hàng về trước, khi nào có MST thì mới kêu người ta viết HĐ. Khổ nổi là hàng về hồi tháng 3 , qua tháng 4 làm báo cáo thuế tháng 3 xong, nộp thì HĐ đó em mới nhận được ( HĐ ghi ngày 17/03) . Vậy em có thể nhập kho các mặt hàng trên HĐ đó không (xem hàng về chậm),(Cty em ở Nha Trang, nhập hàng ở TP HCM)
(Vì nếu không nhập thì khi bán hàng người ta đòi xuất HĐ thì làm sao :wall: đây):wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hóa đơn sau ba tháng vẫn được kê khai để khấu trừ thuế. Hóa đơn mua hàng của bạn mới trễ có một tháng thôi, vẫn trong hạn kê khai để được khấu trừ thuế đó!

V

vandung83

Guest
31/3/06
5
0
0
khanh hoa
Em biết là có thể kê khai HĐ chậm 3 tháng nhưng trường hợp của em đó chính là HĐ của các mặt hàng linh kiện mà Cty em đang kinh doanh. như vậy cũng được hả anh, thế thì tốt rồi. Cảm ơn anh nhiều nha

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
như vậy cũng được hả anh, thế thì tốt rồi. Cảm ơn anh nhiều nha
Chỗ này ngụ ý gì đây? Tú Anh là girl mà!
Nhân đây, Tú Anh cho hỏi ké một tý: Khi xuất hàng gửi bán, có văn bản nào quy định về thời gian gửi bán không nhỉ? Chẳng hạn gửi bán tháng 01/2006 đến tháng 04/2006 mới ghi nhận hàng đã tiêu thụ.

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
vandung83 nói:
Em biết là có thể kê khai HĐ chậm 3 tháng nhưng trường hợp của em đó chính là HĐ của các mặt hàng linh kiện mà Cty em đang kinh doanh. như vậy cũng được hả anh, thế thì tốt rồi. Cảm ơn anh nhiều nha
Lý do giải trình cho việc kê khai trễ đơn giản lắm! Ví dụ: "Hóa đơn để đâu đó, giờ mới tìm thấy".

huylt nói:
Khi xuất hàng gửi bán, có văn bản nào quy định về thời gian gửi bán không nhỉ? Chẳng hạn gửi bán tháng 01/2006 đến tháng 04/2006 mới ghi nhận hàng đã tiêu thụ.
"Hàng dạo này bán chậm lắm. Lấy từ tháng 1 mà mãi tận tháng 4 mới bán được". Đó là một lý do để chứng tỏ: không có văn bản nào quy định về thời gian hàng gửi bán đến khi hàng được xác định là đã tiêu thụ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA