Hồ sơ đăng ký phát hành hóa đơn

• Thread starter hoaithuong2908
  • Ngày gửi
H

hoaithuong2908

Guest
15/11/09
2
0
0
Nghệ An
Các anh chị giúp em với, công ty em mới thành lập, em cũng mới bắt đầu làm kế toán, sắp tới em phải nộp đăng ký phát hành hóa đơn bao gồm:

Đăng ký phát hành hóa đơn
Hợp đồng 2 bên
Biên bản hủy bản kẽm
3 bộ hóa đơn mẫu
Tờ khai phát hành hóa đơn

Anh chị cho em hỏi Mẫu đăng ký phát hành hóa đơn và tờ khai phát hành hóa đơn khác nhau thế nào ạ? Em tìm trên mang thì chỉ thấy mẫu thông báo phát hành hóa đơn bằng file word (Mẫu : TB01/AC( Ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/09/2010 của Bộ Tài Chính )), anh chị cho em hỏi Thông báo phát hành hóa đơn này với Mẫu thông báo phát hành hóa đơn trong HKTT 3.0.2 thì dùng cái nào ạ?

Mong sớm nhận được cấu trả lời của anh chị, cho em cảm ơn trước nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Ðề: Hồ sơ đăng ký phát hành hóa đơn

Các anh chị giúp em với, công ty em mới thành lập, em cũng mới bắt đầu làm kế toán, sắp tới em phải nộp đăng ký phát hành hóa đơn bao gồm:

Đăng ký phát hành hóa đơn
Hợp đồng 2 bên
Biên bản hủy bản kẽm
3 bộ hóa đơn mẫu
Tờ khai phát hành hóa đơn

Anh chị cho em hỏi Mẫu đăng ký phát hành hóa đơn và tờ khai phát hành hóa đơn khác nhau thế nào ạ? Em tìm trên mang thì chỉ thấy mẫu thông báo phát hành hóa đơn bằng file word (Mẫu : TB01/AC( Ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28/09/2010 của Bộ Tài Chính )), anh chị cho em hỏi Thông báo phát hành hóa đơn này với Mẫu thông báo phát hành hóa đơn trong HKTT 3.0.2 thì dùng cái nào ạ?

Mong sớm nhận được cấu trả lời của anh chị, cho em cảm ơn trước nha.
Bạn làm mẫu thông báo phát hành hóa đơn theo htkk 3.0.2(2 bản) và kèm theo 3 liên mẫu hóa đơn cty bạn đặt in để sử dụng để nộp cho CCT quản lý.

H

hoaithuong2908

Guest
15/11/09
2
0
0
Nghệ An

Bạn làm mẫu thông báo phát hành hóa đơn theo htkk 3.0.2(2 bản) và kèm theo 3 liên mẫu hóa đơn cty bạn đặt in để sử dụng để nộp cho CCT quản lý.

Em cảm ơn chị nha, em vừa đi nộp xong rồi nhưng ở cục thuế nơi em nộp thì thông báo phát hành hóa đơn thì phải làm 3 bản chứ không phải 2 bản.

C

cogau

Guest
19/2/13
2
0
0
ha noi

Chị ơi cho e hỏi, chỉ có bản thông báo phát hành mới làm 3 bản, còn hợp đồng 2 bên, biên bản hủy bản kẽm, bb thanh lý hđ thì cần mấy bản ạ??? :D e cũng đang phải làm mà chưa biết làm thế nào ạ?? Anh chị nào biết chỉ giúp e với ạ. :D

K

kita102

Trung cấp
19/3/09
65
2
0
tp HCM

Chị ơi cho e hỏi, chỉ có bản thông báo phát hành mới làm 3 bản, còn hợp đồng 2 bên, biên bản hủy bản kẽm, bb thanh lý hđ thì cần mấy bản ạ??? :D e cũng đang phải làm mà chưa biết làm thế nào ạ?? Anh chị nào biết chỉ giúp e với ạ. :D

Mấy cái hợp đồng, bb thanh lý là bên in hóa đơn sẽ đưa cho bạn, nên cứ đem hết đi nộp thôi

T

taurus20

Guest
4/3/13
2
0
0
32
Tp.HCM

mấy cái này thì lên nộp trên chi cục người ta sẽ hướng dẫn hết mà tai ola mien phi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA