Vốn cố định, vốn lưu động, vốn XDCB, khác

• Thread starter xungdanhanhhung
  • Ngày gửi
X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Các bác ơi, cho em hỏi:
Tính vốn cố định, vốn lưu động, vốn XDCB, khác như thế nào?

Em thấy có đơn vị người ta thuyết minh như thế nhưng em chưa biết cộng cái gì để thành mấy cái vốn đó cả.

Thanks các bác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoang Huy

Guest
Các anh chị ơi.

Các anh Chị ơi,

Cho em hỏi Công ty TNHH 2 thành viên trở lên có cổ đông không anh chị. Theo em được biết thì Công ty cổ phần mới có cổ phiếu, cổ đông, cổ tức...chứ phải không a? Thằng bạn em cứ cãi là Công ty TNHH có cổ đông. Em thấy nó sao sao ấy. Anh chị nào có kinh nghiệm cho em biết với nhá. Em phải cho thằng này một trận trả tiền nhậu mới được. Cám ơn các anh Chị

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Hoang Huy nói:
Các anh Chị ơi,

Cho em hỏi Công ty TNHH 2 thành viên trở lên có cổ đông không anh chị. Theo em được biết thì Công ty cổ phần mới có cổ phiếu, cổ đông, cổ tức...chứ phải không a? Thằng bạn em cứ cãi là Công ty TNHH có cổ đông. Em thấy nó sao sao ấy. Anh chị nào có kinh nghiệm cho em biết với nhá. Em phải cho thằng này một trận trả tiền nhậu mới được. Cám ơn các anh Chị

Em nói đúng rồi đó.
Về bắt bạn em khao là được rồi.

phamtrinhqn

phamtrinhqn

Trung cấp
12/9/05
83
0
6
44
Quang ninh
xungdanhanhhung nói:
Các bác ơi, cho em hỏi:
Tính vốn cố định, vốn lưu động, vốn XDCB, khác như thế nào?

Em thấy có đơn vị người ta thuyết minh như thế nhưng em chưa biết cộng cái gì để thành mấy cái vốn đó cả.

Thanks các bác.
vốn cố định là vốn đầu tu vào TS còn vốn lưu động là nguồn vốn để kinh doanh ( Tiền mặt, vật tu ton kho, công nợ....). vốn XDCB là vốn đầu tu cho XDCB

S

Song Huong

Cao cấp
phamtrinhqn nói:
vốn cố định là vốn đầu tu vào TS còn vốn lưu động là nguồn vốn để kinh doanh ( Tiền mặt, vật tu ton kho, công nợ....). vốn XDCB là vốn đầu tu cho XDCB
Chỉ có vốn chủ sở hữu thôi bạn ơi.

Vốn chủ sở hữu gồm vốn đầu tư của chủ sở hữu, lợi nhuận sau thuế chưa phân phối, thặng dư vốn cổ phần, các quĩ ...

Vốn hoạt động = tài sản ngắn hạn - nợ ngắn hạn (tại một thời điểm nào đó).

S

SvienDaNang

Guest
7/10/07
7
0
0
42
Đà Nẵng
Trời ạ.
"Vốn là biểu hiện bằng tiền của TS"
Do vậy khi xét VCD hay VLD thì dang xét về giá trị của TSCD và TSLD. Nhưng từ VCD & VLD là dùng bên tài chính.
Còn vốn đầu tư xây dựng cơ bản thường là được cấp trên đầu tư chủ yếu vào TSCD nhằm mục đích mua sắm máy móc,TSCD, xây lắp để phục vụ cho quá trình sxkd

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA