Hóa đơn đầu ra kê khai khác tháng

• Thread starter RUOK
  • Ngày gửi
R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Các bác ơi, em có việc này cần hỏi gấp ạ. Tháng 03 em quên không kê một hoá đơn, đến tháng 04 em mới phát hiện ra. Bây giờ phải làm thế nào đây ạ. Liệu Công ty em có bị phạt không và phạt bao nhiêu tiền

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
4.1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 500.000 đồng đối với các tổ chức, cá nhân thực hiện báo cáo sử dụng, thanh toán, quyết toán sử dụng hoá đơn chậm; lưu trữ, bảo quản hoá đơn không đúng quy định.

Bạn tham khảo nhé,bên mình chưa rơi vào trường hợp như vậy nên không biết cụ thể như thế nào cả.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn quên hóa đơn đầu vào hay hóa đơn đầu ra vậy? Đầu vào thì chắc là không vấn đề gì? Còn hóa đơn đầu ra thì mình chưa gặp tình huống này nên không biết. Chắc có đi nữa thì bị phạt hành chính vì khai báo không chính xác.

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
em quên hoá đơn đầu ra thế mới chết chứ. Không biết bây giờ phải làm thế nào đây. Hoá đơn đó trị giá cũng nhỏ thôi.

B

bebeo

Guest
14/4/06
17
0
1
41
Quan Tan Binh
Mình cũng đã gặp trường hơp như bạn rồi, cả đầu vào và đầu ra luôn nhưng mình vẫn ko bị thuế phat một đồng nào cả, bạn đừng lo. mà cty của bạn ở đâu?cty mình thì ở Biên Hoà

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Công ty em ở Hà Nội. Vấn đề bây giờ em sẽ phải xử lý sao ạ. Tháng 04 này em tiếp tục kê cái hoá đơn đó hay là em làm điều chỉnh thuế GTGT đầu ra.

T

toaidc

Sơ cấp
6/2/06
46
0
6
Tp.Hồ Chí minh
Vậy cứ kê bình thường hả ? (Bảng kê bán ra T4 có 1 HĐTC ngày 31/3/2006 ?)
đúng ko ?

có vẻ cũng ổn. thuế hỏi thì giải trình (lý do hợp lý 1 chút)

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Hoá đơn đó không phải là ngày 31/03/2006. Thực sự bây giờ là em rất hoang mang không biết sẽ phải làm như thế nào cả

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Tốt nhất bạn cứ gọi điện thẳng đến người quản lý thuế công ty bạn để hỏi xem tình hình cụ thể như thế nào.Có gì chia sẻ lại kinh nghiệm với bà con, bởi trường hợp này rất hiếm khi gặp .

Bạn không nên lo lắng quá, cứ bình tĩnh giải quyết bạn à.Chúc bạn thành công!

K

kinggai

Guest
3/10/04
49
0
0
40
YB
không sao cả kê khai vào tháng 4 cũng được

T

Thao Nhi

Guest
3/3/06
68
0
0
Ha noi
RUOK nói:
Hoá đơn đó không phải là ngày 31/03/2006. Thực sự bây giờ là em rất hoang mang không biết sẽ phải làm như thế nào cả

Bình tĩnh lại đi bạn, nhầm nhọt là chuyện thường tình mà. Sai thì sửa. Sửa đúng luật thì chẳng có thuế nào làm khó được mình đâu.

Trong tờ khai tháng 4/2006, bạn điền số liệu bị bỏ sót vào các chỉ tiêu (34) và (35) (điều chỉnh tăng). Bạn cũng lập một bảng giải trình theo mẫu số 02A/GTGT - ban hành theo thông tư 127/2004/TT-BTC với lý do điều chỉnh là: Kê sót, nay kê bổ sung, thế thôi.

Riêng bản báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn, bạn làm công văn gửi lên thuế để giải trình, và trong bảng báo cáo của tháng 4, bạn làm đúng theo thực tế số hoá đơn tồn đầu tháng.

Mồm miệng đỡ chân tay. Làm việc với thuế cũng cần mềm dẻo, bạn ạ.

D

Dang Thanh Mai

Guest
8/4/06
43
0
0
Hà Nội
bạn cứ kê vào tháng 4 một cách bình thường, viết đúng theo ngày tháng ghi trên hoá đơn, và làm thêm một công văn gửi kèm ghi lý do nào đó cho hợp lý 1 chút gửi cho cán bộ quản lý. Ko sao đâu bạn ạ, vì mình có làm ất hoá dơn hay trốn thuế đâu mà sợ, cẩn thận hơn thì bạn nên hỏi cá bộ quản lý thuế là còn bổ xung gi thêm ko, cho chắc thôi!

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Rất cám ơn những ý kiến đóng góp của các bạn. Và mình cũng tham khảo ý kiến của cán bộ quản lý thuế của mình rồi. Họ nói rằng cứ kê bình thường, hiện tại thì sẽ không bị phạt nhưng đến khi quyết toán thuế thì chắc chắn là sẽ bị hỏi thăm. Không biết lúc đó sẽ là như thế nào.

tuy

tuy

Sơ cấp
11/5/04
29
0
1
Bạn quên kê khai T03, nhưng bạn có quên ghi sổ (hạch toán trong sổ sách) không đấy. Nếu quên ghi sổ thì mau mau ghi vào! nếu quên kê khai thì tháng 04 bạn cứ kê khai HĐ này vào và kê khai điều chỉnh thuế GTGT đầu ra, tất nhiên là có giải trình hợp lý. Mình tin chắc cơ quan thuế thông cảm và không phạt đâu bạn ơi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA