So sánh Yahoo Messenger 11 với Yahoo Messenger 1O

• Thread starter darknight356
  • Ngày gửi
D

darknight356

Sơ cấp
27/11/10
6
0
0
34
hcm
Hôm nay quởn, download bản Yahoo 11 về cài vào máy xài thử, mới đầu nghĩ là chắc có vài cải tiến nhỏ nhỏ ko đáng kể so với bản cũ thôi nhưng ko ngờ có nhiều thay đổi đáng kể lắm, nên làm vài review ở đây cho anh chị em ai chưa xài biết và tải về dùng kẻo uổng phí :028:
Thứ nhất là các khung cửa sổ chat giờ được hiển thị dạng tab thay vì từng cửa sổ riêng biệt như ở bản 1O. Nói thì khó hình dung, post cái hình lên cho mọi người dễ hình dung http://i75.photobucket.com/albums/i313/banhbeobanhbeo/emoticon.jpg

Thứ 2 là bộ emoticon được bổ sung thêm nhiều icon rất kool (nhưng cái này mình ko quan tâm lắm vì ít dùng emoticon

Với lại có 1 tính năng rất tiện lợi nữa là tích hợp acc Facebook vào Yahoo Chat luôn, tức là ko cần vô Facebook vẫn chat được với bạn bè trên facebook.

(tính năng chat nhiều tab và tích hợ p Facebook này sẽ làm cho sự nghiệp chat và lên facebook của chúng ta kín đáo hơn trước mặt sếp hí hí

Mọi người down về xài thử nha, thấy còn tính năng nào hay ho nữa thì share nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoadai002

Sơ cấp
27/11/10
5
0
0
34
hcm
Ðề: So sánh Yahoo Messenger 11 với Yahoo Messenger 1O

bộ icon bổ sung thêm mấy iôcn không được đẹ lắm nhưng tôi đánh giá cao tính năng lưu chat history online để mình có thể truy cậ từ nhiều máy, khi cày lại win không bị mất his

B

banhbeobanhbeo

Guest
27/2/08
2
0
0
HCM

Ko thich vụ tab lắm vì chat nhiều người 1 lúc thì nhìn ko ra tên người chat nữa. Tuy nhiên oánh giá khá cao chức năng lưu chat history online, từ nay ko lo cài win bị mất hết chat history nữa.

X

xautraihamzui

Guest
13/2/12
1
0
0
38
HCM

Nói chung cài bản này xài rồi thì ko muốn xài lại mấy bản cũ nữa, tuy nhiên tui vẫn đánh giá cao Skype hơn nếu dùng cho mục đích công việc. Yahoo thì chat cho dzui vì bạn bè Yahô đông mà cũng kết mấy cái emoticon ngộ ngộ :beer:

nguyentrang2909

nguyentrang2909

Trung cấp
28/6/11
102
2
0
35
hcm
asiasoft.com.vn

history mới update lại chức năng nhìn rối quá. có ai biết mún tìm lịch sử chát ngày cụ thể k? ngồi tìm lịch sử chát 1 tháng trc là phải kéo kéo mỗi cả tay

Y

yanniekiss

Guest
19/1/11
1
0
0
TP.HCM

history mới update lại chức năng nhìn rối quá. có ai biết mún tìm lịch sử chát ngày cụ thể k? ngồi tìm lịch sử chát 1 tháng trc là phải kéo kéo mỗi cả tay

bạn vàoMessenger> Preferences, chọn thẻConversation History,

Vẫn tại Conversation History, các bạn hãy tick chuột vào Keep a history of my converstions để kích hoạt tính năng lưu lịch sử chat, đàm thoại, hoặc tick chuột vào Do not keep a history of my converstions để vô hiệu hóa tính năng lưu lịch sử chat, đàm thoại này.

Read more: Hỏi về chức năng lưu History chat tren yahoo 11 http://softvnn.com/forum/threads/30...luu-history-chat-tren-yahoo-11?#ixzz1muCnvMJO
Bạn đang sao chép bài viết này từ Softvnn. Vui lòng ghi rõ nguồn Softvnn.Com khi đăng duyệt bài viết này!

K

ketoanpropro

Guest
20/2/12
1
0
0
37
tphcm

phiên bản mới thì hay hơn phiên bản cũ òi, cài lại win không bị mất his, chat facebook, chơi game, icon mới lại, Có 2 chế độ chụp màn hình (screenshot) là chụp có kèm cửa sổ chat và không kèm cửa sổ chat để bạn lựa chọn.:022:

M

mimiyeudau

Guest
22/2/12
2
0
0
39
HCM

‎=)) ngày xưa em cũng thế:)) biết internet là biết YM đầu tiên:)):)) có mạng là cứ yahoo yahoo=)):)) giờ thỉ không yahoo nhiều nữa. anh nói về emo của YH là chuẩn lun đấy, giờ ai cũng áp dụng mấy cái đó chứ emo tân tiến nhiều khi chả khoài:))

K

ketoanbeo

Guest
27/2/12
1
0
0
37
tphcm

yahoo 11 giao diện giống cửa sổ của windows 7,nhìn ró ghét.Đổi Skin xong mà như không.
Ai chơi FB sẽ thích bản 11 vì có tích hợp chat FB ngay trên đó, khi nào nó tích hợp luôn cả gtalk thì hay ....

C

cobehayquen

Guest
27/2/12
1
0
0
37
tphcm

Yahoo 11 thì nhiều tính năng hơn và ngốn Ram cũng nhiều hơn. Nhưng yahoo 10 thì Ram cũng là gần 50 MB ròi còn 11 thì gần 60 MB.
Nói chung 2 bản thì bản nào cũng có nhiều lỗi cả. Không biết có phải do Yahoo không lo tập trung phát triển yahoo hay không nhưng nếu có lỗi thì toàn do cư dân mạng tự sửa ròi post bài chỉ mọi người thôi
Còn giờ thì không cài yahoo nữa, chat trên web là oki. Hoặc dùng MSN có sẳn trong windows

M

meonhobe

Guest
1/3/12
1
0
0
36
tphcm

hình như từ lúc facebook xuất hiện thì thị phần của yahoo bị tụt hạn nên cải tiến thêm phần chat facebook trên yahoo

G

ganho12

Guest
3/3/12
1
0
0
38
tphcm

Mình kết nhất yahoo 11 ở chỗ nó lưu lại các tin đã chát ở mọi nơi
người yêu mình không biết chức năng này. no léng phéng với thằng nào bít ngay:007:

M

mimiyeudau

Guest
22/2/12
2
0
0
39
HCM

khiếp, bố này hay ghen thế. Tò mò xâm phạm đời tư của người khác là ko tốt đâu nha.

H

hongkong1

Guest
9/3/12
1
0
0
37
tphcm

em đã mất archive nhiều do tật hay phá máy cài lại, Y.M 11 cũng gom lại đc kha khá archive, nhưng hình như đến từ hồi 2010 thôi chứ k thấy có 2009, cơ mà ngồi nhảm nhảm ngồi coi mấy cái archive cũng hay:dance2:

M

minhanha

Guest
10/3/12
1
0
0
36
tphcm

nói chung mình thấy cái nào cải tiến thì đều tốt hơn, có nhiều tính năng mới hay hơn, tuy nhiên lúc đầu chưa quen xài cho lắm

B

bachcon

Guest
5/3/12
3
0
0
35
HCM

Các bác cho em hỏi. Tình hình là máy tính của em hôm qua cài yahoo 11 khí đăng nhập vào lại bị out luôn. yh10 em vẫn dùng ngon. Em cũng đã vào tìm 2 con virus như 1 số bác hướng dẫn trên 1 số trang nhưng máy em không có 2 con đó. Các bác pro giúp em với. Em xin cảm ơn và không hậu tạ nhé.hihi

T

tieumuoi251

Guest
27/11/10
1
0
0
34
hcm

Bản 11 này có lâu rùi mà bạn, giờ ra 11.5 lâu rùi! Đúng là xài ok hơn với khoản chia nhiều tab thay vì nhiều cửa sổ.

N

ninhtgc

Sơ cấp
22/3/12
37
0
0
35
Hà Nội

Đúng là yahoo 11 tiện hơn nhiều thật

tinhdonphuong