Không tải được bảng kê vào phụ lục 01-2/GTGT

• Thread starter vanbaotran
  • Ngày gửi
V

vanbaotran

Sơ cấp
12/7/10
8
1
3
36
Da nang
Anh chị giúp em với. Em khai thuế GTGT tháng 1/2012 vào phần mềm HTKK 3.1.1, trong phụ lục 01-2/GTGT khi em tải bảng kê exel vào phần mềm thì hiển thị là "Đóng file exel template đang mở trước khi import vào chương trình" nhưng em không có mở fille exel đó. Anh chị nào biết thì chỉ giúp em. Thanks :wall:

• Like
Reactions: habe.aquarius
Khóa học Quản trị dòng tiền
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Ðề: Không tải được bảng kê vào phụ lục 01-2/GTGT

Cũng có lần mình gặp trường hợp tương tự. File đính kèm của mình đặt tên có cả dấu (ví dụ: Bảng kê...). Sau đó mình đổi tên file thành không dấu (Bang ke...) và đã tải được file này lên. Không biết trường hợp của bạn có tương tự vậy không.

V

vanbaotran

Sơ cấp
12/7/10
8
1
3
36
Da nang

Cũng có lần mình gặp trường hợp tương tự. File đính kèm của mình đặt tên có cả dấu (ví dụ: Bảng kê...). Sau đó mình đổi tên file thành không dấu (Bang ke...) và đã tải được file này lên. Không biết trường hợp của bạn có tương tự vậy không.

File của mình không dấu mà vẫn tải không được bạn ơi. Thanks bạn

Sửa lần cuối:
P

Pham T Hai Yen

Guest
17/4/08
6
0
1
41
Hai Phong

Đã bạn nào tải được chưa. Mình cũng tải lên nhưng bị treo máy

T

thi nguyen ha

Sơ cấp
27/12/10
37
0
6
40
yen phong, Bắc Ninh
Chào cả nhà
Mình tải phầm mềm 3.1.1 về nhưng không thấy các công cụ như: ghi, đóng, in, xóa.
mình thử cài lại mấy lần rồi nhưng không được. mọi người giúp mình với

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

trước khi tải lại. bạn đã gỡ bỏ phần mềm phiên bản trước chưa?
có lần mình cũng bị vây.mình vào các file đã download về. nhấn cài đặt và cài lại bình thường.

T

thi nguyen ha

Sơ cấp
27/12/10
37
0
6
40
yen phong, Bắc Ninh
mình đã gỡ bỏ phân mềm phiên bản trước rồi, đã download về và cài đặt nhưng vẫn bị tình trạng như vậy

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

minh nghĩ tốt nhất bạn gỡ lun bỏ phần đó. rồi down và cài lại.

T

thanhde2011

Sơ cấp
14/10/11
7
0
1
Nha trang

a mình chùng từng bị và khắc phục bằng cách đánh lại tên file = tiếng việt ko dấu! nêu vẫn ko dc thì lôi 2 cái file đó ra màn hình desktop luôn!

N

nghiemngocanh

Guest
15/3/12
1
0
0
Bắc Ninh

Mọi người ơi, sao mình không thể tải được nhỉ? mình cũng đã gỡ bỏ file cũ và tải lại file mới rồi đổi tên mà vẫn không được. tại vì file excel của mình có đuôi là xxx.xlsx mà trong phần mềm thì không có thì mình phải làm thế nào? Có bạn nào giúp mình với? Helf me???

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Mọi người ơi, sao mình không thể tải được nhỉ? mình cũng đã gỡ bỏ file cũ và tải lại file mới rồi đổi tên mà vẫn không được. tại vì file excel của mình có đuôi là xxx.xlsx mà trong phần mềm thì không có thì mình phải làm thế nào? Có bạn nào giúp mình với? Helf me???
Trong office 2007, khi làm xong bảng kê này bạn vào "save" và lưu ở định dạng office 2003 => file bảng kê lúc này sẽ sẽ là xxx.xls ngay thôi.

L

lanho1983

Sơ cấp
15/8/10
10
0
0
Đồng Nai

Ui trời ơi, HTKK 3.1.1 mình ko thêm được dòng trong phụ lục 01-1/gtgt và 01-2/gtgt luôn (tháng trước vẫn xài được bình thường)
Gỡ ra, cài lại mà cũng không được. Không biết phải làm thế nào nữa, mà hôm nay đã ngày 17 rồi.
Ôi điên quá đi mất.
Mấy cái phần mềm HTKK cùi mía cùi bắp này, ko biết bao giờ mới có 1 cái hoàn chỉnh đây
Không bị lỗi cái này cũng bị lỗi cái kia, không lỗi trên máy này lại lỗi trên máy kia... Đã thế lại còn thay đổi lên đời gì mà liên tục. Điên quá đi mất.
(Xin lỗi các bác cho e xả tí, đang tức muốn đập cái laptop luôn..):wall:

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

... Đã thế lại còn thay đổi lên đời gì mà liên tục. Điên quá đi mất.
đúng rồi. lên đời liên tục và mọi người đã dùng trên phiên bản 3.1.2 từ lâu rùi. bạn ko tải về dùng là chuẩn bị nâng cấp tiếp bây giờ đấy.

U

uocmoxanhbn2009

Trung cấp
28/9/09
123
0
16
bắc ninh

Trong office 2007, khi làm xong bảng kê này bạn vào "save" và lưu ở định dạng office 2003 => file bảng kê lúc này sẽ sẽ là xxx.xls ngay thôi.

Bác VTM ơi, e cũng bị lỗi giống bạn này. E đã vào save và lưu ở định dạng office 2003 thì có đuôi.xls rồi nhưng khi vào 3.1.2 tải bảng kê thì vẫn ko tải được bác ạ, ko biết lỗi sao nữa. Mọi người ai có cách khắc phục thì giúp mình với!
Cảm ơn mọi người!

T

tuantu711211

Sơ cấp
9/8/10
3
1
3
35
hcm

Đã bạn nào tải được chưa. Mình cũng tải lên nhưng bị treo máy

Minh` củng tải bảng kê ở pl 01-2 GTGT tải được mấy dòng củng đứng cứng ngắc phải tắt đi. Mình đã gở bỏ cài lại bản 3.1.3 mà củng vậy.
Có bạn nào fix được lỗi chưa. Hướng dẫn cho mọi người với......:021:

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Bạn tải xong phần mềm có khởi động lại máy không? Nếu khi bạn tải dự liệu lên mà nó hiện là "đóng file ..." thì bạn thử ấn tổ hợp phím Alt+tab xem file đó có hiển thị ko?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Minh` củng tải bảng kê ở pl 01-2 GTGT tải được mấy dòng củng đứng cứng ngắc phải tắt đi. Mình đã gở bỏ cài lại bản 3.1.3 mà củng vậy.
Có bạn nào fix được lỗi chưa. Hướng dẫn cho mọi người với......:021:
Bạn bỏ cái file bảng kê PL 01-02 GTGT cũ đi, vào phầm mềm HTKK3.1.3 lấy lại mẫu mới là xong ngay.
Thân!

V

vubichhao

Sơ cấp
21/2/11
16
0
1
ha noi

Anh chị ơi cho em hỏi làm như thế nào để làm được PL01-1/GTGT VÀ PL01-2/GTGT bằng file excel để khi tải vào phần mềm HTKKT vậy? Em mới làm nên k biết mong các anh chị chỉ giúp e với ạ!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Anh chị ơi cho em hỏi làm như thế nào để làm được PL01-1/GTGT VÀ PL01-2/GTGT bằng file excel để khi tải vào phần mềm HTKKT vậy? Em mới làm nên k biết mong các anh chị chỉ giúp e với ạ!
Bạn vào phần "Trợ giúp" của HTKK (hình) lấy bảng chuẩn (excel) MV_BR và lưu sang nơi khác, làm xong rồi thì tải nó vào HTKK.

V

vuquangluong

Sơ cấp
21/3/08
1
0
1
Hà Nội

Dạ thưa các bác TÚm lại 1 câu là do lỗi font tiếng Việt!!! Các bác cứ copy file excel vào 1 thư mục mới đặt tên ko có dấu tiếng việt ĐẢM BẢO OK liền!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA