Kiểm tra báo cái tài chính

• Thread starter ttkh0712
  • Ngày gửi
T

ttkh0712

Trung cấp
8/7/10
83
0
6
thanh pho HCM
Chào cả nhà!
Em không học kế toán mà em lại làm kế toán cho công ty anh của em. E phải tự làm tất cả mọi thứ kể cả báo cáo tài chính. Nhưng em thắc mắc là khi làm xong báo cáo tài chính rồi thì làm sao là mình biết được mình làm đúng. Và nếu cần thiết thì mình kiểm tra thế nào, và kiểm tra ở đâu. Mong anh chị và mọi người biết thì giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
y thien do long ky 2003

y thien do long ky 2003

Cao cấp
15/2/12
229
0
0
Thành phố Đà Nẵng
Ðề: Kiểm tra báo cái tài chính

Chào cả nhà!
Em không học kế toán mà em lại làm kế toán cho công ty anh của em. E phải tự làm tất cả mọi thứ kể cả báo cáo tài chính. Nhưng em thắc mắc là khi làm xong báo cáo tài chính rồi thì làm sao là mình biết được mình làm đúng. Và nếu cần thiết thì mình kiểm tra thế nào, và kiểm tra ở đâu. Mong anh chị và mọi người biết thì giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều

Để kiểm tra báo cáo tài chính đúng hay sai thì là cả 1 quá trình từ khi bạn hạch toán chứng từ đầu vào, đến lúc lập báo cáo tài chính.

Nếu một người chưa từng qua 1 lớp đào tạo kế toán nào thì hướng dẫn kiểm tra Báo cáo Tài chính rất lâu, mất thời gian. Vì vậy, khuyên bạn nên theo học 1 khoá đào tạo.

T

ttkh0712

Trung cấp
8/7/10
83
0
6
thanh pho HCM

Mình đang đăng ký học, nhưng mà chuẩn bị hết hạn nộp BCTC rồi, bạn có thế hướng dẫn sơ bộ giúp mình được không? cảm ơn nhiều

y thien do long ky 2003

y thien do long ky 2003

Cao cấp
15/2/12
229
0
0
Thành phố Đà Nẵng

Mình đang đăng ký học, nhưng mà chuẩn bị hết hạn nộp BCTC rồi, bạn có thế hướng dẫn sơ bộ giúp mình được không? cảm ơn nhiều

Vì thời gian gấp hạn nộp BCTC và bạn chưa chắc về số liệu Báo cáo TC thì bạn nên nhờ những người bạn có chuyên môn kế toán giúp đỡ bạn làm báo cáo TC công ty bạn. Hoặc thuê dịch vụ ngoài làm Báo cáo TC năm 2011 cho cty. Năm 2012, bạn đi học rồi thì kiến thức sẽ vững hơn thì bạn tự làm, vướng mắc cụ thể chỗ nào thì bạn hỏi trên Diễn đàn. Mình chỉ khuyên bạn vậy thôi vì Kiến thức kế toán để hướng dẫn cho người mới học thì rộng lắm và tốn khá nhiều thời gian.

M

minhtam68

Sơ cấp
13/8/10
7
0
1
35
ha noi

Đúng rồi!!! Bạn nên đi học thêm nghiệp vụ, còn báo cáo tài chính năm nay bạn có thể nhờ các pro đi trước làm or hướng dẫn cụ thể chi tiết để làm bctc chính xác nhất có thể

T

tamdnh

Guest
19/3/11
25
0
1
Can tho

Ý Bạn là hướng dẩn lập BCTC hay ktra BCTC? nếu hướng dẫn lập thì rất nhiều bạn à! bạn nên mua sách or đi học mới làm được!

T

thuha0086

Trung cấp
29/8/08
64
0
6
Hà Nội

Hic, bạn này giỏi thật đấy, không học kế toán mà vẫn làm được báo cáo tài chính. Mình thấy nhiều chị làm kế toán 4 -5 năm rồi mà vẫn không tự tin để làm báo cáo này.

M

minhtam68

Sơ cấp
13/8/10
7
0
1
35
ha noi

Báo cáo tài chính cũng có nhìu loại, các công cty, các tập đoàn lớn thì rắc rối ko đủ tự tin làm, chứ Cty mới thành lập thì có gì đâu ngoài mấy tài khoản chủ yếu hay dùng. Nhưng cũng cần hiểu bản chất của vấn đề :D

T

ttkh0712

Trung cấp
8/7/10
83
0
6
thanh pho HCM

Thực tế thì mình đã nhập hết nghiệp vụ và hóa đơn chứng từ rồi, nhưng mà mình kiểm tra lại thì thấy bảng CDKT bên Nợ ko bằng bên Có. Mình ko biết phải làm sao nữa hết. Bạn nào hướng dẫn giúp mình cách kiểm tra thôi, chứ nói chung sơ bộ mình cũng đã làm rồi, vì mình có hỏi bạn bè và người thân họ cũng có hướng dẫn mình làm mà

L

Le Thi Kieu Oa

Guest
26/3/08
5
1
0
Tây Ninh

Bạn ơi !!! Bảng CĐKT mà không cân thì báo cáo tài chính không thể đúng được đâu bạn ạ. Bạn nên nhờ bạn bè xem lại cụ thể là không cân chổ nào nha.

M

minhtam68

Sơ cấp
13/8/10
7
0
1
35
ha noi

Kiểm tra lại hết các nghiệp vụ phát sinh xem định khoản đúng chưa, xem có bị nhầm số liệu ko? Nói chung chung thế này ai giúp bạn đc, ko thì up dữ liệu lên mọi người giúp được gì thì giúp!!!

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội

Tốt nhất bạn chuyển file Nhật Ký chung hoặc Nhật ký chung đã Kết suất về Địa chỉ Hòm thư tôi sẽ giúp bạn
khoai1949@gmqil.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA