Thủ tục dời trụ sở

• Thread starter toan_nttt
  • Ngày gửi
B

butbi_82

Guest
MINA nói:
Bạn có thể cho mình hỏi là quản lý thuế nơi đặt trụ sở cũ sẽ quyết tóan cho công ty đến tại thời điểm nào.
Thân

Bên em cũng vừa làm hoàn thành thủ tục chuyển xong đâu có cần quyết toán. Chỉ kê khai tình hình thuế đến thời điểm chuyển và thanh quyết toán hoá đơn.
Trong biên bản làm việc với chi cục bên thuế họ ghi:"Chi cục Thuế quận... chưa quyết toán tại đơn vị"và chuyển hồ sơ sang chi cục mới và sẽ quyết toán tại chi cục mới.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Lúc trước Mina làm từ thuế quận Phú Nhuận sang quận Tân Phú vậy mà cán bộ thuế quận Phú Nhuận quyết toán thuế (qua trụ sở mới). Chắc giờ thủ tục đổi rồi phải không nhỉ?

M

mymemory832003

Guest
15/11/05
15
0
0
41
ha noi
ruok ơi có thể cho mình mầu 08 không công ty mình cũng đang định chuyển địa điểm kinh doanh . Nhanh nhé vì mình đang cần mà, gửi vào mail cho mình cũng được
mymemory832003@yahoo.com
Thanks alot

M

mymemory832003

Guest
15/11/05
15
0
0
41
ha noi
Ruok ơi nếu chuyển thuế từ quận này sang quận khác thi thủ tục thế nào cho mình biết nhé
Mymemory832003@yahoo.com

M

MinhDen

Guest
20/4/06
54
0
0
43
Ha Noi
mymemory832003 nói:
Ruok ơi nếu chuyển thuế từ quận này sang quận khác thi thủ tục thế nào cho mình biết nhé
Mymemory832003@yahoo.com
Ruok à, cho tôi biết luôn với nhé.
Tình hình nguy cấp quá, tôi cũng đang vấp phải cái đó đây.
Làm ơn chuyển giùm thông tin liên quan đến hòm thư: Honeydream1980@yahoo.com
Thanks nhiều nhé

M

MinhDen

Guest
20/4/06
54
0
0
43
Ha Noi
RUOK nói:
Để thay đổi trụ sở kinh doanh bạn cần phải làm như sau (công ty mình vừa chuyển trụ sở nên có kinh nghiệm tý):
Thứ nhất: Làm lại thay đổi đăng ký kinh doanh (thay đổi địa chỉ) việc này cũng phải chờ hai tuần đấy.
Thứ hai: Lập hồ sơ gửi lên thuế ( hai bộ hồ sơ) gồm có:
- Công văn thông báo thay đổi địa điểm
- Bản sao Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh có công chứng
- Lập tờ điều chỉnh theo mẫu số 08 (điều chỉnh chỉ tiêu địa chỉ)
Để biết rõ hơn bạn có thể gặp trực tiếp cán bộ quản lý thuế của mình
Ruok ơi, cho tôi một bản mẫu số 08 nhé!
Gấp lắm lắm rồi.
Thanks nhé!
Hòm thư của MinhDen là: Honeydream1980@yahoo.com

B

butbi_82

Guest
MINA nói:
Lúc trước Mina làm từ thuế quận Phú Nhuận sang quận Tân Phú vậy mà cán bộ thuế quận Phú Nhuận quyết toán thuế (qua trụ sở mới). Chắc giờ thủ tục đổi rồi phải không nhỉ?

em không biết Thuế có phải thuế mỗi nơi 1 khác không?Nhưng bên em vừa hoàn thành chuyển và đã mua được hoá đơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA