Hướng dẫn lập báo cáo tài chính

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
A

a2z

Sơ cấp
14/9/08
31
0
0
45
HN
Ðề: Hướng dẫn lập báo cáo tài chính

Em chào các anh các chị,

Em thấy các bản BCTC bản giấy các năm trước lưu lại Cty em có Thuyết minh BCTC ạ (Cty theo QD 48 ạ). Năm nay phải nộp qua mạng nhưng em không tìm thấy phẩn Thuyết minh BCTC trên HTTK.

Cho em hỏi aj:
_ Có phải nộp Thuyết minh theo BCTC 2013 không ạ?
_ Nếu có thì các anh chị nộp như thế nào ạ? Làm trên word rồi upload theo Kê khai qua mạng ạ? Chỉ cho em cách nộp với ạ.

Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongphuocthanh

Sơ cấp
12/10/09
2
0
1
34
CTU

Chào các Anh Chị.!
- Hiện tại em đang là kế toán viên. Em mún tìm hiểu và lập BCTC, Anh Chị cho em hỏi có nên đi học khóa ngắn hạn về việc lập báo cáo tài chính hay là tự tìm hiểu lập báo cáo Tài chính? Lựa chọn nào sẽ giúp em thành thạo. Hiện tại chổ em chỉ có khóa kế toán ngắn hạn và bồi dưỡng kế toán trưởng thui. Không bít là học bồi dưỡng nghiệp vụ kế toán trưởng có dạy ta lập BCTC Ko?
Mong nhận được sự hộ trợ của Quý Anh Chị.!

H

HUYEN TRAN

Guest

Em chào các anh các chị,

Em thấy các bản BCTC bản giấy các năm trước lưu lại Cty em có Thuyết minh BCTC ạ (Cty theo QD 48 ạ). Năm nay phải nộp qua mạng nhưng em không tìm thấy phẩn Thuyết minh BCTC trên HTTK.

Cho em hỏi aj:
_ Có phải nộp Thuyết minh theo BCTC 2013 không ạ?
_ Nếu có thì các anh chị nộp như thế nào ạ? Làm trên word rồi upload theo Kê khai qua mạng ạ? Chỉ cho em cách nộp với ạ.

Em cảm ơn.

TM BCTC bắt buộc phải nộp. Bạn làm trên excel rồi nộp đính kèm với BCTC qua mạng nhé.

Chào các Anh Chị.!
- Hiện tại em đang là kế toán viên. Em mún tìm hiểu và lập BCTC, Anh Chị cho em hỏi có nên đi học khóa ngắn hạn về việc lập báo cáo tài chính hay là tự tìm hiểu lập báo cáo Tài chính? Lựa chọn nào sẽ giúp em thành thạo. Hiện tại chổ em chỉ có khóa kế toán ngắn hạn và bồi dưỡng kế toán trưởng thui. Không bít là học bồi dưỡng nghiệp vụ kế toán trưởng có dạy ta lập BCTC Ko?
Mong nhận được sự hộ trợ của Quý Anh Chị.!

Theo mình nếu có điều kiện bạn nên học lớp kế toán ngắn hạn -thực hành lập BCTC. Thường thì lớp bồi dưỡng KTT sẽ không dạy cách lập BCTC đâu.

KTVVN

KTVVN

Trung cấp

Thật buồn, tôi đọc cả 8 pages, #63 cmt, mà ai cũng cảm ơn rối rít, chẳng thấy ai góp ý gì (chỉ có 1 bạn góp ý về TK 222 mà thôi).
Cứ thế áp dụng theo file mẫu là không chuẩn !. Vì còn vài chỗ chưa đúng.:talk:

D

doquanglam

Sơ cấp
25/6/08
16
0
1
50
Bạc Liêu

Bạn nào có File hướng dẫn cách lập BCTC theo TT 138/2011 sửa đổi QĐ 48. Cho mình xin, cám ơn.

T

tranvietha1

Guest
9/1/07
3
0
1
46
Hà nội

Tôi đi ứng tuyển thấy kinh nghiệm mình thiếu nhiều quá. Bài viết rất hay. Hy vọng được đọc thêm nhiều bài bổ ích khác. Cám ơn tác giả và người đăng

C

condzoijumbo

Sơ cấp
19/6/09
15
1
3
37
BH-DN

Cảm ơn bạn ! tài liệu hay . @HaiTam

H

hanhngoc123

Sơ cấp
13/3/14
10
2
3
37
Huế

Sao không có bảng thuyết minh báo cáo tài chính vậy bạn?

H

huongtra294

Guest
17/6/14
1
0
0
37
đà nẵng

Cảm ơn chủ top nhiều lắm:mrstraetz

M

minhkthcm

Guest
7/9/07
3
1
1
TPHCM
1. Hàng tồn kho : Tổng số dư Nợ các TK: TK 151- TK 152- TK 153- TK 154-TK 155-TK 156-TK 157-TK 158

cái này chưa hiểu lắm mong chủ topic giải thích giúp với ,tks

N

Nguyencongthuy

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/11/11
985
245
43
Bienhoadongnai
1. Hàng tồn kho : Tổng số dư Nợ các TK: TK 151 - TK 152 - TK 153 - TK 154-TK 155-TK 156-TK 157-TK 158
cái này chưa hiểu lắm mong chủ topic giải thích giúp với ,tks
Đây là chỉ tiêu bắt buộc phải có trên cân đối kế toán.

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Mình cũng đang tìm 1 lớp học về bctc đây, hình như mình chưa có độ tổng quát và làm tốt về bctc cho chuẩn xác. Ma chưa có chỗ nào tin cậy và gần để học.

P

phamhuongkt

Guest
4/12/14
1
0
1
30
Cảm ơn anh bài viết rất hữu ích ạ

hoahong xanh

hoahong xanh

Guest
31/1/15
1
0
1
32
anh chị cho em hỏi: công ty tính thuế trực tiếp trên doanh thu.đến cuối năm khi làm báo cáo tài chinh có giống bên tính thuế khấu trừ không

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA