Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

• Thread starter vuongmanhcuong
  • Ngày gửi
L

le hoa

Guest
21/7/07
24
0
1
39
ha noi
Ðề: Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

Bạn phải kiết xuất file dạng XML mới gửi được nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

chào cả nhà !

Mình mới nộp xong tờ khai 05/KK nhưng thấy có vẻ hơi kỳ kỳ ???

Thông thường sau khi nộp xong, mình vào phần tra cứu để download tờ khai đã nộp

nhưng sau khi liệt kê các tờ khai đã nộp, phần tờ khai 05/kk hiện màu đen, không download đc ????

https://docs.google.com/open?id=0B5Eo22Dj5PNGZTQyZTUwODEtOTM3Ni00YzljLWI4YTAtNDcyMjJmMzk5YjNj

Mình đã đọc hướng dẫn, đã kết xuất ra file excell rồi nộp nhiều lần vẫn chưa OK

Kính mong ACE giúp đỡ

Đúng rồi bạn, tờ khai quyết toán TNCN không cho tải về

M

MPhuong2311

Guest
20/10/12
4
0
0
35
nam dinh

Bạn phải kiết xuất file dạng XML mới gửi được nhé
Làm sao để đổi đuôi được hả bạn.. tờ khai của mình đang ở dạng pdf. khi mình nộp tờ khai thì không ký điện tử được =((

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

Làm sao để đổi đuôi được hả bạn.. tờ khai của mình đang ở dạng pdf. khi mình nộp tờ khai thì không ký điện tử được =((
ban gởi lại xlm đi,vào phần mềm xuất lại.mình thì chưa gởi nhưng cho mình hỏi mình xuất trọn bộ bctc và quyết toán thuế gởi luôn hay có cần xuất từng sheet để gởi, và qttncn có cần gởi 1 bộ bên trang TNCNonline hok ?

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Help me! Nếu bên mình không phát sinh thì phải kê những gì vậy mọi người?

chukysovietnam

chukysovietnam

Hỗ Trợ Chữ Ký Số (Nguyễn Viết Kiên)
Ðề: Re: Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

Tôi nộp quyết toán thuế TNCN năm 2011 nhưng mà hệ thống cứ báo lỗi là " cấu trúc tệp không đúng, cơ quan quản lý mẫu 05 chưa đúng" là sao vậy? có ai bị như vậy không làm ơn giúp dùm nha!

Mẫu quyết toàn thuế thu nhập cá nhân kiết xuất ra XML bạn nhé

Khi gửi tờ khai quyết toán TNCN qua mạng, mình chọn ký tờ khai rồi nhưng sao kiểm tra lại trên file không có chữ ký số. File đã nộp và hệ thống đã gửi mail xác nhận rồi. Nhưng mình không biết file không có chữ ký số có hợp lệ không?

Bạn đã gửi thành công trên kekhaithue.gdt.gov.vn và tra cứu có tờ khai đã nộp thì an tâm bạn ạ :D

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Chào bạn,
Help me! Nếu bên mình không phát sinh thì phải kê những gì vậy mọi người?
Cty có phát sinh chi trả tiền lương là phải nộp quyết toán thuế TNCN rồi, không phân biệt có hay không có phát sinh số thuế TNCN phải khấu trừ nhé. Bạn vào HTKK, chỉ tiêu nào không phát sinh thì bỏ trống.
Good luck

K

ketoanico

Guest
9/1/15
29
0
1
33
Mình nộp thì lại báo là mã số cơ quan thế không đúng với mã số đã đăng ký là như thế nào ạ? anh chị nào biết chỉ giùm em với ạ!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Mình nộp thì lại báo là mã số cơ quan thế không đúng với mã số đã đăng ký là như thế nào ạ? anh chị nào biết chỉ giùm em với ạ!
Bạn vào trang tncnonline.com.vn chọn mục tra cứu MST, tick vào Doanh Nghiệp rồi nhập MST của đơn vị để tra cứu ngày cấp MST của CTy nhé.

K

ketoanico

Guest
9/1/15
29
0
1
33
Em tra cứu mà cứ báo lỗi chị Bich Van ơi
Bạn vào trang tncnonline.com.vn chọn mục tra cứu MST, tick vào Doanh Nghiệp rồi nhập MST của đơn vị để tra cứu ngày cấp MST của CTy nhé.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Em tra cứu mà cứ báo lỗi chị Bich Van ơi
MST của đơn vị bạn là gì mình check cho.
Lỗi có thể do vào thời điểm này bị nghẽn mạng vì nhiều người nộp, tra cứu.

K

ketoanico

Guest
9/1/15
29
0
1
33
Dạ đây chị Bich Vân ơi: 2400399209-002

K

ketoanico

Guest
9/1/15
29
0
1
33
các anh chị ơi, em nộp lại mà vẫn bị báo lỗi như thế này ạ :(
Cảnh báo: Mã cơ quan thuế nơi nộp trên tờ khai không đúng với đăng ký tại Cơ quan thuế!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
các anh chị ơi, em nộp lại mà vẫn bị báo lỗi như thế này ạ :(
Cảnh báo: Mã cơ quan thuế nơi nộp trên tờ khai không đúng với đăng ký tại Cơ quan thuế!
2400399209-002
2. Tên người nộp thuế: Chi Nhỏnh Hà Nội - Cụng Ty Cổ Phần Quốc Tế Ico
3. Ngày cấp MST: 23/04/2014
4. Tình trạng hoạt động: NNT đang hoạt động (đó được cấp GCN ĐKT)
5. Cơ quan thuế quản lý: Chi cục Thuế Quận Cầu Giấy
6. Địa chỉ trụ sở: số 40 đường Trần Quốc Hoàn - Quận Cầu Giấy - Hà Nội

7. Điện thoại: 0988160200
8. Quyết định thành lập

K

ketoanico

Guest
9/1/15
29
0
1
33
Các anh chị ơi, em nộp được tờ quyết toán thuế TNCN rồi ạ nhưng do ko để ý, không thấy báo là đã nộp thành công nên em đã gửi lại thành ra nộp 3 lần, không biết như vậy có sao không ạ?

H

Hải 151093

Guest
23/6/15
8
0
1
30
Cả nhà cho e hỏi chút. e nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN qua trang tncnonline.com.vn thì có phải nộp bản cứng lên thuế k ạ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Cả nhà cho e hỏi chút. e nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN qua trang tncnonline.com.vn thì có phải nộp bản cứng lên thuế k ạ.
Có phải nộp bản giấy cho CQT thì file gửi qua tncnonline mới được phê duyệt và chấp nhận đã nộp BC Thuế TNCN bạn nhé! Vì file nộp qua trang tncnonline không phải là file có chữ ký số của đơn vị, ko có giá trị pháp lý nên bắt buộc phải nộp kèm file giấy trừ khi nộp tờ khai QT TNCN online có chữ ký số.

H

Hải 151093

Guest
23/6/15
8
0
1
30
Có phải nộp bản giấy cho CQT thì file gửi qua tncnonline mới được phê duyệt và chấp nhận đã nộp BC Thuế TNCN bạn nhé! Vì file nộp qua trang tncnonline không phải là file có chữ ký số của đơn vị, ko có giá trị pháp lý nên bắt buộc phải nộp kèm file giấy trừ khi nộp tờ khai QT TNCN online có chữ ký số.
vâng.liệu bây giờ e nộp bản giấy thì có bị phạt vì chậm nộp k ạ.hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA