hồ sơ mua hoá đơn gốc-có được trả lại

• Thread starter hang25883
  • Ngày gửi
H

hang25883

Trung cấp
18/2/06
120
0
0
ha noi
Mọi người ơi. Hồ sơ mua hoá đơn lần đầu bản gốc mình có được lấy lại k? Mình hôm nay đã photo 3 bản (phòng ấn chỉ 1 bản) và đã mua được hoá đơn. K biết là hồ sơ có được trả lại k? hồ sơ gốc ý? Mình để cả hồ sơ gốc và 1 bản photo ở cả phòng ấn chỉ rồi? Muốn xin lại bộ gốc có được k nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
hang25883 nói:
Muốn xin lại bộ gốc có được k nhỉ?
Họ phải giữ lại để lưu chứ?bạn ko xin lại đc đâu
Bộ gốc chỉ gồm có bản sao giấy ĐKKD,bản sao đăng ký thuế.....bản sao thì có nhất thiết xin lại ko?

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
hang25883 nói:
Mọi người ơi. Hồ sơ mua hoá đơn lần đầu bản gốc mình có được lấy lại k? Mình hôm nay đã photo 3 bản (phòng ấn chỉ 1 bản) và đã mua được hoá đơn. K biết là hồ sơ có được trả lại k? hồ sơ gốc ý? Mình để cả hồ sơ gốc và 1 bản photo ở cả phòng ấn chỉ rồi? Muốn xin lại bộ gốc có được k nhỉ?
Nếu hồ sơ trên là của bạn bỏ quên thì bạn lên nói họ gửi lại cho bạn. Không có vấn đề gì.
Nói thêm:
Khi lấy hóa đơn, bên bán đã cấp cho bạn 1 cuốn sổ để theo dõi việc mua hóa đơn và họ có trả lại cho bạn một tờ đơn mua hóa đơn để bạn lưu. Sau này, cty bạn có nhu cầu mua tiếp thì bạn chỉ cần mang sổ theo dõi hóa đơn và đơn mua hồ sơ cùng bảng kê hóa đơn là đủ rồi. Bạn cần gì đến hồ sơ gốc nữa?
thân,

H

hang25883

Trung cấp
18/2/06
120
0
0
ha noi
Vâng, em cám ơn mọi người.
Cái này em đã giải quyết xong rồi. Định viết lên đây rồi nhưng vẫn chưa viết. Dù sao em cũng rất cám ơn mọi người nhé.
Tại trong hồ sơ có một số giấy tờ gốc mà em đã photo nhưng bên thuế bảo cần bản gốc, khi xong sẽ trả lại nên em muốn xin lại thôi, k cần xin lại cả bộ. :d

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA