Hỏi về cách gửi BCTC quyết toán thuế TNCN qua mạng

• Thread starter nguyenthinam23
  • Ngày gửi
N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo
Chào các bạn các bạn đã có ai gửi BCTC và quyết toán thuế TNCN , TNDN qua mạng chưa nếu ai gửi rồi thì cho mình hỏi Bộ báo cáo TC gồm CĐKT, KQKD, LCTT thì khi in ra file PDF thì là in riêng từng mục hay là in tất cả ra 1 bản thôi vậy và cả thuế TNCN, TNDN nữa nếu ai đã gửi rồi hướng dẫn cho mình với và còn cái thuyết minh tài chính và cân đối tài khoản năm nữa mình cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Hỏi về cách gửi BCTC quyết toán thuế TNCN qua mạng

Chào các bạn các bạn đã có ai gửi BCTC và quyết toán thuế TNCN , TNDN qua mạng chưa nếu ai gửi rồi thì cho mình hỏi Bộ báo cáo TC gồm CĐKT, KQKD, LCTT thì khi in ra file PDF thì là in riêng từng mục hay là in tất cả ra 1 bản thôi vậy và cả thuế TNCN, TNDN nữa nếu ai đã gửi rồi hướng dẫn cho mình với và còn cái thuyết minh tài chính và cân đối tài khoản năm nữa mình cảm ơn nhiều

Gửi BCTC thì bạn tách riêng ra từng loại báo cáo, CĐKT thì in PDF; các báo cáo còn lại thì gửi bằng file excell xuất từ HTKK ra nhé. Còn TMBCTC thì tự làm bằng file excell hoặc Word rồi gửi bình thường.
Còn QT Thuế TNCN thì xuất file ở PM ra rồi gửi file đó (lưu ý, ko đổi tên file)

N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo

Thế hả bạn chỉ in CĐKT ra PDF thôi còn các báo cáo còn lại thì kêt xuát ra file excel hả bạn còn QT TNCN thì khi in ra thì nó có tên file sãn và mình ko được đổi hả bạn

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Thế hả bạn chỉ in CĐKT ra PDF thôi còn các báo cáo còn lại thì kêt xuát ra file excel hả bạn còn QT TNCN thì khi in ra thì nó có tên file sãn và mình ko được đổi hả bạn

Chính xác bạn à. Tên file excell kết xuất từ HTKK ra bạn ko đc đổi, khi attach file vào hệ thống mới chấp nhận.

N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo

ừ mình cảm ơn bạn nhiều

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo

bạn ơi mình hỏi lại chút là thế cái QT thuế TNCN thì kết xuất hết ra cùng một file excel đúng ko bạn chứ ko tách riêng tờ khai ra PDF hả bạn

N

ngocvyty

Sơ cấp
7/4/11
3
0
0
51
Thành phố Hồ Chí Minh

Gửi BCTC thì bạn tách riêng ra từng loại báo cáo, CĐKT thì in PDF; các báo cáo còn lại thì gửi bằng file excell xuất từ HTKK ra nhé. Còn TMBCTC thì tự làm bằng file excell hoặc Word rồi gửi bình thường.
Còn QT Thuế TNCN thì xuất file ở PM ra rồi gửi file đó (lưu ý, ko đổi tên file)

Bạn cho mình hỏi bảng TMBCTC và Bảng cân đối số phát sinh tài khoản làm bằng file excell gửi bình thường là gởi như thế nào bạn nói rỏ ra cho mình với, mình ko biết cách gởi

C

chienque

Sơ cấp
25/7/11
15
1
0
39
tp. hcm

chị đang sử dụng chũ ký số của FPT Hay Viettel thì goi tổng đài họ sẽ hướng dẫn cách gửi.
mà chị làm xong báo cáo rồi chị có mẫu thuyết minh báo cáo tài chính theo thông tư 48 không cho em xin với, em đang làm báo cáo lần đầu mà em ko có mẫu này

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh

Báo cáo quyết toán qua mạng IHTKK sẽ gửi như sau:
1-Bảng cân đối kế toán+KQKD+Lưu chuyển tiền tệ nên xuất ra PDF cùng 1 bảng liên tục để gửi cho nhanh và tiện (nhưng muốn gửi được thì phải vào trong phần đăng ký tờ khai chọn mục BCTC là BỘ) sau đó ký và gửi bình thường như báo cáo hàng tháng.Sau khi gửi xong thì ở phần bên dưới sẽ có mục phụ lục đính kèm BCTC ,lúc đó mình sẽ chọn phụ lục đính kèm BCTC -> sẽ xuất hiện 1 hộp thoại mới cho phép đính kèm Thuyết minh báo cáo tài chính và bảng cân đối số phát sinh năm (lưu ý là TMBCTC và Bảng CĐTK được chấp nhận từ file gốc của mình tức là flle EXCEL hay WORD đều gửi đi được hết .1 số bạn cứ bảo phải xuất sang PDF là không đúng vì file đính kèm thì TCT cho phép bất kể là file như thế nào thì vẫn ký và gửi đi OK hết)
Sau khi ký và gửi đi thì ở phần báo cáo sẽ xuất hiện 3 dòng -BCTC-TMBCTC-CĐTK
2-Quyét toán TNDN 03/TNDN +phụ lục KQKD 03-1A+phụ lục ưu đãi 03-3A nên xuất ra PDF cùng lúc tức là 5 trang sau đó ký và gửi bình thường
3-Quyết toán TNCN 05KK thì phải dùng nút kế xuất trong PM HTKK xuất ra excel và không được đổi tên file (cái này bắt buộc phải bằng excel) sau đó ký và gửi đi bình thường
Như vậy báo cáo lúc đó sẽ có tất cả là 5 dòng :BCTC+TMBCTC+CDTK+QTTNDN+QTTNCN .Các bạn đã kê khai QT 2011 qua mạng IHTKK thành công

C

chienque

Sơ cấp
25/7/11
15
1
0
39
tp. hcm

anh co mẫu THUYẾT MINH BÁO CÁO TÀI CHINH THEO QĐ 48 ko cho em xin đi
mail của em là: hoahaidang5584@yahoo.com.vn

D

dtkhang

Sơ cấp

Bạn xem trong QĐ số 48/2006/QĐ-BTC ngày 14/09/2006 của Bộ trưởng BTC, trang 25/51 ý. Chắc là bạn có QĐ này rồi (Link)
Ngoài ra bạn có thể search trên mạng. Có thể tìm được mẫu Excel (nếu chưa có ai gửi).

N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo

Thật là hữu ích mình đang cần thông tin này cảm ơn bạn

Bạn ơi mình hỏi chút là thế cái QT thuế TNCN thì mình gửi qua mạng như bạn nói trên rồi thì có pải gửi một bản nữa vào trang web tncn.online ko hả bạn

Sửa lần cuối:
H

hongovem

Sơ cấp
24/2/11
17
0
0
34
Hà Nội

Báo cáo quyết toán qua mạng IHTKK sẽ gửi như sau:
1-Bảng cân đối kế toán+KQKD+Lưu chuyển tiền tệ nên xuất ra PDF cùng 1 bảng liên tục để gửi cho nhanh và tiện (nhưng muốn gửi được thì phải vào trong phần đăng ký tờ khai chọn mục BCTC là BỘ) sau đó ký và gửi bình thường như báo cáo hàng tháng.Sau khi gửi xong thì ở phần bên dưới sẽ có mục phụ lục đính kèm BCTC ,lúc đó mình sẽ chọn phụ lục đính kèm BCTC -> sẽ xuất hiện 1 hộp thoại mới cho phép đính kèm Thuyết minh báo cáo tài chính và bảng cân đối số phát sinh năm (lưu ý là TMBCTC và Bảng CĐTK được chấp nhận từ file gốc của mình tức là flle EXCEL hay WORD đều gửi đi được hết .1 số bạn cứ bảo phải xuất sang PDF là không đúng vì file đính kèm thì TCT cho phép bất kể là file như thế nào thì vẫn ký và gửi đi OK hết)
Sau khi ký và gửi đi thì ở phần báo cáo sẽ xuất hiện 3 dòng -BCTC-TMBCTC-CĐTK
2-Quyét toán TNDN 03/TNDN +phụ lục KQKD 03-1A+phụ lục ưu đãi 03-3A nên xuất ra PDF cùng lúc tức là 5 trang sau đó ký và gửi bình thường
3-Quyết toán TNCN 05KK thì phải dùng nút kế xuất trong PM HTKK xuất ra excel và không được đổi tên file (cái này bắt buộc phải bằng excel) sau đó ký và gửi đi bình thường
Như vậy báo cáo lúc đó sẽ có tất cả là 5 dòng :BCTC+TMBCTC+CDTK+QTTNDN+QTTNCN .Các bạn đã kê khai QT 2011 qua mạng IHTKK thành công
Em mới đến thuế về, các bác thuế bên đó nói là thuyết minh báo cáo tài chính và cân đối TK phải kết xuất ra PDF mới nhận đc chữ ký điện tử. Nhưng em về làm lúc gửi lại toàn báo lỗi. Em hỏi lại các bác ấy còn khẳng định là phải kết xuất ra PDF. Tóm lại bjo là sao ah bác Huy? em loay hoay cả sáng này rồi mà ko đc? bác biết thông tin nào khác thì help em!

B

banh mat

Sơ cấp
3/2/12
31
0
0
Nghệ An

sao không thể gửi được QT TNCN

K

kim huongloc

Sơ cấp
23/2/09
15
0
0
TP.HCM

Các bạn cho mình hỏi mình lập tờ khai thuế TNDN nhưng nó báo không cho lưu vì lập sai nhưng mình tìm thì không biết sai gì, không cho mình lưu gì hết mình không biết làm sao, có ai biết giúp mình với, mình thấy trên đầu tờ khai có phần đơn vị có DN phụ thuộc mình bỏ dấu ko chọn rồi nhưng khi mình mở lại nó vẫn có dấu chọn vào ô có daonh nghiệp phụ thuộc. Mình hết cách rồi có bạn nào biết chỉ giúp, cảm ơn

L

loan0808

Sơ cấp
15/1/10
20
1
0
TpHCM

Em mới đến thuế về, các bác thuế bên đó nói là thuyết minh báo cáo tài chính và cân đối TK phải kết xuất ra PDF mới nhận đc chữ ký điện tử. Nhưng em về làm lúc gửi lại toàn báo lỗi. Em hỏi lại các bác ấy còn khẳng định là phải kết xuất ra PDF. Tóm lại bjo là sao ah bác Huy? em loay hoay cả sáng này rồi mà ko đc? bác biết thông tin nào khác thì help em!

em nói bên thuế bảo làm bằng PDF thì chị tìm trong HTKK 3.1.1 đâu có cái bảng nào là TMBCTC và CĐTK đâu em. Em chỉ giúp dùm chị lấy nó ở đâu với!!

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Ngoài TMBCTC và các bảng trong HTKK thì còn có:

Bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước 2011
Bảng liệt kê tình hình nộp thuế năm 2011
Bảng tổng hợp thanh toán thuế & các khoàn nộp ngân sách năm 2011
Bảng liệt kê tiền lương & các khoản thu nhập khác năm 2011

Vậy, những bảng này nộp bằng cách nào vậy? Có nộp qua mạng được không?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Re: Hỏi về cách gửi BCTC quyết toán thuế TNCN qua mạng

Ngoài TMBCTC và các bảng trong HTKK thì còn có:

Bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp ngân sách nhà nước 2011
Bảng liệt kê tình hình nộp thuế năm 2011
Bảng tổng hợp thanh toán thuế & các khoàn nộp ngân sách năm 2011
Bảng liệt kê tiền lương & các khoản thu nhập khác năm 2011

Vậy, những bảng này nộp bằng cách nào vậy? Có nộp qua mạng được không?

Những bảng liệt kê trên nộp bằng cách ... đưa trực tiếp cho người yêu cầu nộp :004:

Sao lại có nơi bắt nộp những bảng trên vậy trời !

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Re: Ðề: Re: Hỏi về cách gửi BCTC quyết toán thuế TNCN qua mạng

Những bảng liệt kê trên nộp bằng cách ... đưa trực tiếp cho người yêu cầu nộp :004:

Sao lại có nơi bắt nộp những bảng trên vậy trời !

Những bảng này không bắt buộc nữa pk Anh? Công ty Em thuộc Cục Thuế HCM quản lý. Năm trước nộp thấy không ý kiến gì, năm nay bỗng dưng không nộp, không biết có sao không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA