Phỏng vấn về kthcsn

• Thread starter KTV_VOV
  • Ngày gửi
K

KTV_VOV

Guest
26/4/06
7
0
0
HN
Anh chị nào có kinh nghiệm về thi phỏng vấn giúp em với nhé! những câu hỏi thường gặp? Vì đây là lần thi tuyển đi làm đầu tiên của em nên cảm giác hồi hộp và lo lắng quá! Em xin được cám ơn trước và chúc các anh chị thành đạt!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhthu_ntt

Guest
8/8/05
21
0
0
43
Hanoi
Em ơi, thi vào VOV thì trước nhất là phải hiểu biết các nghiệp vụ kế toán hay diễn ra trong đó. Chắc người ta cũng chỉ hỏi đến thế là cùng. Còn đâu thì là....(chắc em cũng hiểu)

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Thường thì khi hỏi về thi kế toán hành chính sự nghiệp bao giờ cũng hỏi đến 2 phần lớn:
1- Hạch toán kế toán ( nhất là phần sử lý nguồn vốn ngân sách)
2- Luật ngân sách.

N

nguyenloituvan

Guest
21/9/06
2
0
0
15 chu van an tp Huế
kê khai thuế GTGT của đơn vị HCSN

cho mình hỏi đơn vị mình là đơn vị hành chính sự nghiệp tự đảm bảo một phần kinh phí, có chức năng tư vấn và làm dịch vụ, nên đơn vị có đăng ký mã số thuế và đăng ký thuế GTGT. Những hóa đơn đầu vào của đơn vị như mua vật tư văn phòng, văn phòng phẩm và tiếp khách được chi từ kinh phí NSNN cấp và mua dùng cho hoạt động thường xuyên nên những hóa đơn đó đơn vị mình có được kê khai thuế đầu vào không? xin quý anh chị giải thích và sớm hồi âm cho em vơi .
xin chân thành cám ơn ./.

N

nguyenloituvan

Guest
21/9/06
2
0
0
15 chu van an tp Huế
kê khai thuế GTGT của đơn vị HCSN

cho mình hỏi đơn vị mình là đơn vị hành chính sự nghiệp tự đảm bảo một phần kinh phí, có chức năng tư vấn và làm dịch vụ, nên đơn vị có đăng ký mã số thuế và đăng ký thuế GTGT. Những hóa đơn đầu vào của đơn vị như mua vật tư văn phòng, văn phòng phẩm và tiếp khách được chi từ kinh phí NSNN cấp và mua dùng cho hoạt động thường xuyên nên những hóa đơn đó đơn vị mình có được kê khai thuế đầu vào không? xin quý anh chị giải thích và sớm hồi âm cho em vơi .

K

kimhuy

Guest
6/2/06
49
0
0
47
Hanoi
nguyenloituvan nói:

Những khoản chi từ NSNN và những khoản chi không sử dụng hay phân bổ vào chi phí của hoạt động dịch vụ thì không được kê khai thuế GTGT đầu vào. Nếu kê khai thì cơ quan thuế khi kiểm tra sẽ bắt bạn tách ra đó.

T

tuansp

Guest
5/10/06
45
0
6
Ha Noi
Đơn vị SNCT có hoạt động dịch vụ phải hạch toán riêng phần kinh phí ngân sách cấp và kinh phí hoạt động dịch vụ.
Những hóa đơn đầu vào dùng cho hoạt động dịch vụ hạch toán qua TK 631 mới được tính là chi phí dịch vụ. Còn những hóa đơn đầu vào dùng cho hoạt động thường xuyên hạch toán qua TK 661 không được tính là chi phí dịch vụ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA