Hóa đơn bị ghi nhầm ngày

• Thread starter minhthu_ntt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

minhthu_ntt

Guest
8/8/05
21
0
0
43
Hanoi
Cả nhà cho mình hỏi, trường hợp HĐ VAT bị ghi nhầm thứ tự ngày (VD: tờ 30/5 lại ghi trước tờ 19/5) thì phải làm sao bây giờ? Ai có sáng kiến hay chỉ giúp mình với. Công ty mình sắp phải đi mua HĐ, sợ phòng ấn chỉ kiểm tra phát hiện ra thì chết.Cám ơn nhìu!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
minhthu_ntt nói:
Cả nhà cho mình hỏi, trường hợp HĐ VAT bị ghi nhầm thứ tự ngày (VD: tờ 30/5 lại ghi trước tờ 19/5) thì phải làm sao bây giờ? Ai có sáng kiến hay chỉ giúp mình với. Công ty mình sắp phải đi mua HĐ, sợ Phòng ấn chỉ kiểm tra phát hiện ra thì chết.Cám ơn nhìu!
Chỉ còn cách là bạn làm biên bản điều chỉnh ngày của hóa đơn lại cho phù hợp theo số thứ tự họăc về ngày 30/5 hoặc về ngày 19/5.

M

minhthu_ntt

Guest
8/8/05
21
0
0
43
Hanoi
Bạn Mina ơi,biên bản điều chỉnh có mẫu như thế nào? phải mua hay tự mình làm ra. Nội dung và cách thức làm như thế nào? Bạn chỉ cho mình với. Gấp quá rồi.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
minhthu_ntt nói:
Bạn Mina ơi,biên bản điều chỉnh có mẫu như thế nào? phải mua hay tự mình làm ra. Nội dung và cách thức làm như thế nào? Bạn chỉ cho mình với. Gấp quá rồi.
Mẫu này bạn phải tự làm thôi chứ không có ai bán đâu. Nội dung chính bao gồm:
- Thông tin đầy đủ của bên A và bên B
- Ngày tháng điều chỉnh hóa đơn
- Lý do điều chỉnh hóa đơn (ghi lại nội dung sai và sau đó sửa lại cho đúng)
(và nhớ là sửa cho hóa đơn nào bạn nhé)
Chúc vui

M

mainhatha

Guest
15/2/06
6
0
0
Thanh Hoa
Minhthu ntt ơi!
Bạn làm tương tự như Biên bản huỷ hoá đơn ấy (Giống như bạn Goonways nói đó) nhưng bạn phải ghi rõ số hoá đơn,ngày tháng năm hoá đơn mà bạn xin điều chỉnh.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
T

TRẦN TRANG

Guest
minhthu_ntt nói:
Cả nhà cho mình hỏi, trường hợp HĐ VAT bị ghi nhầm thứ tự ngày (VD: tờ 30/5 lại ghi trước tờ 19/5) thì phải làm sao bây giờ? Ai có sáng kiến hay chỉ giúp mình với. Công ty mình sắp phải đi mua HĐ, sợ phòng ấn chỉ kiểm tra phát hiện ra thì chết.Cám ơn nhìu!
XIN CHÀO,
Vậy, mình muốn điều chỉnh số lượng trên HĐ thì sao ===> ảnh hưởng đến số tiền thanh toán nữa...
Giúp mình xíu ..nhá...

M

minhthu_ntt

Guest
8/8/05
21
0
0
43
Hanoi
Nhưng trong biên bản điều chỉnh đó có cần dấu và chữ ký của công ty mà mình đã xuất HĐ kia ko? Các bạn chú ý là hoá đơn đó công ty mình đã xuất từ 19/5, và bọn mình đã đề nghị người ta cho huỷ HĐ và họ đã không đồng ý. Bây giờ mà làm biên bản điều chỉnh mà bắt buộc phải có dấu của họ thì mình e rằng không thể bạn ạ. Mình đang quay cuồng.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Hoá đơn đã xé khỏi cuống rồi nếu muốn huỷ hay điều chỉnh thì phải lập biên bản huỷ hay điều chỉnh hoá đơn và có xác nhận ( ký, đóng dấu) của hai bên.
Phòng ấn chỉ họ thường không kiểm tra cụ thể từng tờ hoá đơn đó mà chỉ kiểm tra về số lượng hoá đơn. Sợ là sợ cơ quan thuế kiểm tra phát hiện việc ghi nhảy cóc số thứ tự ngày sẽ bị phạt thì khổ. Chỉ còn cách nói khéo với bên kia nếu không đồng ý huỷ thì đồng ý cho điều chỉnh lại ngày cho đúng.

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
minhthu_ntt nói:
Cả nhà cho mình hỏi, trường hợp HĐ VAT bị ghi nhầm thứ tự ngày (VD: tờ 30/5 lại ghi trước tờ 19/5) thì phải làm sao bây giờ?
Nhầm như thế này thì hơi hiếm trừ khi ... không vô tình.
Các bạn chú ý là hoá đơn đó công ty mình đã xuất từ 19/5, và bọn mình đã đề nghị người ta cho huỷ HĐ và họ đã không đồng ý
Nói khó với họ thôi chứ biết làm thế nào bây giờ, chứ chẳng may bị phạt vì tội gian lận hoá đơn chứng từ thì to tội.
TRẦN TRANG nói:
Vậy, mình muốn điều chỉnh số lượng trên HĐ thì sao ===> ảnh hưởng đến số tiền thanh toán nữa...
Vấn đề này được hỏi đáp và trả lời nhiều lần trên diễn đàn rồi, bạn chịu khó search đi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA