Hàm hiện ngày hôm nay

• Thread starter xungdanhanhhung
  • Ngày gửi
X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Cho em hỏi là muốn hiện ra ngày tháng năm tại hôm nay (thời điểm hiện tại) tại 1 ô thì làm thế nào ạ?

Đáng lẽ phải đọc bài viết cũ nhưng em đang bù đầu không thể đọc được. Mong các bác chỉ giáo luôn cho.

Thanks các bác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Hì, lâu quá không viết bài ở đây, sẵn cái này nhà em có biết:

Gửi bác xung đánh anh hùng:
bác dùng hàm: Now() nhé

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Thanks bác, anh hai2hai cũng giúp em. Mọi người nhiệt tình khiến em rơi nước mắt, híc.

Em làm được rồi ạ. Cảm ơn mọi người nhiều!

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Bạn có thể dùng hàm =today()
Và bạn nhớ một điều quan trọng là Với bảng tính này thì hôm nay thì ô đó hiện ra ngày hôm nay nhưng đến ngày mai thì nó hiện ra ngày mai tức là nó sẽ thay đổi chứ không đứng yên lại vào ngày mà bạn nhập công thức.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Bác ơi, mục tiêu của em là thế đấy, chứ cố định thì em viết cũng được mà. Thanks

M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Còn nếu muốn đổi nó thành chữ thì mình phải làm như thế nào nhỉ, mong các bác giúp!

D

Do_Ngoc_Anh

Trung cấp
6/9/05
52
0
0
55
Ha Noi
mountain nói:
Còn nếu muốn đổi nó thành chữ thì mình phải làm như thế nào nhỉ, mong các bác giúp!
Bạn dùng công thức ="Hà Nội ngày "&day(today())&" tháng "&month(today())&" năm "&year(today())&""

Sửa lần cuối:
Y

Yeudoi

Trung cấp
29/9/05
88
0
6
Hoi An Quang Nam
Còn nếu bạn không muốn như ="Hà Nội ngày "&day(today())&" tháng "&month(today())&" năm "&year(today())&"" Thì vào format cell/custum /stype = "Hội An ngày"dd" tháng "mm" năm "yyyy. và bạn vào ô muốn chọn ngày hôm nay gõ vào = today() or = Now().

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA