Phụ cấp kế toán

• Thread starter hoangthihien
  • Ngày gửi
H

hoangthihien

Guest
3/4/05
65
0
6
41
Lang son
chào các bạn ! Cho minh hỏi đối với kế toán trong trường học có được hưởng phụ cấp không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

KIEUCHINH

Guest
8/5/06
33
0
0
HoChiMinh
Phụ cấp là phụ cấp theo chức vụ, chứ không có ai nói phụ cấp cho Kế toán cả.

Bạn xem lại chức vụ của mình là gì, rồi đối chiếu thang bảng lương Nhà nước sẽ rõ

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
hoangthihien nói:
chào các bạn ! Cho minh hỏi đối với kế toán trong trường học có được hưởng phụ cấp không?
Không có bạn ạ, trừ trường hợp kế toán đó thuộc kiêm chức ( tức là có làm công tác giảng dạy theo qui định).
Nếu bạn muốn hỏi trường hợp cụ thể nào nữa thì bạn cần nêu rõ hơn.

H

hoangthihien

Guest
3/4/05
65
0
6
41
Lang son
Nhưng em đọc trong thông tư số 33 của bộ giáo dục có nói về phụ cấp kế toán trong các cơ sở giáo dục công lập. Đối với các kế toán ở trường học thi kiêm cả văn thư (vậy có được hưởng phụ cấp không)?

D

duongvankhue200

Guest
18/5/06
3
0
0
Vung tau
Bạn hỏi còn thiếu ý cho người trả lời.
Nhưng theo mình biết thì nếu bạn làn kt trong các trường hợp sau thì khoản phụ cấp có tính chất lương là như sau:
1.1-Nếu bạn đang làm kế toán trong trường học tại vùng sâu, vùng xa, miền núi, hải đảo thì bạn được hưởng phụ cấp khu vực.
1.2-Nếu phòng làm việc của bạn có các máy móc như máy vi tính, máy foto, máy fax thì bạn được hưởng thêm phụ cấp sử dụng máy móc có yếu tố độc hại-nguy hiểm.
1.3-Nếu trường của bạn thuộc khu vực đô thị lớn thì bạn được hưởng thêm phụ cấp đắt đỏ.
1.4-Nếu bạn là 1 trong các chức danh lãnh đạo thì bạn đựợc hưởng phụ cấp trách nhiệm.
1.5-Nếu bạn phải đi công tác thì bạn được hưởng thêm phụ cấp công tác phí.
2. Trường bạn đang làm thuộc trường gif (ví dụ như công lập, dân lập, tư thục...)
3.Nếu bạn làm kt mà không vào các trường hợp trên thì theo mình có lẽ không có phụ cấp gì cả.
4.Tiền xăng xe, tiền gửi xe, tiền ăn, tiền điện thọai sẽ hạch toán vào chi phí chứ không phải là khoản phụ cấp có tính chất lương.
Trong từng trường dạy học sẽ có quy chế chi tiêu nội bộ riêng nhưng vẫn phải tuân theo quy định của Nhà nước.

C

counttax

Guest
10/5/05
6
0
0
51
Lam Dong
Phụ cấp kế toán cho người làm công tác kế toán

Trong thông tư 33 của Bộ giáo dục có hướng dẫn về phụ cấp cho người làm công tác kế toán. Tuy nhiên hiện nay chỉ có một số địa phương triển khai thực hiện, họ còn sợ sai, còn đợi tiếp hướng dẫn của sở nội vụ....

T

thaongai

Guest
24/7/06
7
0
0
Vinh Nghệ an
Thông tw 50/BTC-BNV ngày 16/5/2005 có quy định về phụ cấp cho kế toán trưởng và phụ trách kế toán HCSN (mặc dù chỉ có một kế toán).Thế em có thuộc thành phần này không ?

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
thaongai nói:
Thông tw 50/BTC-BNV ngày 16/5/2005 có quy định về phụ cấp cho kế toán trưởng và phụ trách kế toán HCSN (mặc dù chỉ có một kế toán).Thế em có thuộc thành phần này không ?
Nếu bạn nằm trong 2 chức danh đó thì được.

H

hoangthihien

Guest
3/4/05
65
0
6
41
Lang son
em làm kế toán trong trường học, trong trường học chỉ có 1 kế toán thôi và em còn kiêm luôn cả văn thư nữa. vậy em có được hưởng phụ cấp không? và mức hưởng PC sẽ là bao nhiêu? hiện em ko có thông tư 50/BTC - BNV.Em xin cảm ơn nhiều.

H

haigames

Cao cấp
21/1/05
219
3
18
46
longhai
hoangthihien nói:
Kế toán không được hưởng thêm phụ cấp gì cả, vì tất cả phụ cấp đều thể hiện trên bảng lương chính rồi.
- Theo mình được biết, người lao động đang công tác giảng dạy và kiêm nhiệm cán bộ quản lý thì được hưởng 25% trên tổng hệ số lương.
- Người lao động có nguồn gốc là giáo viên giảng dạy đang thực hiện công tác quản lý (nhưng không còn dạy nữa) thì được hưởng 16% trên tổng hệ số lương và người lao động đang công tác quản lý (nhưng không có nguồn gốc là giáo viên) thì được hưởng 8% trên tổng số lương. ((Nhưng cái này thì bạn phải có công văn trình UBND TP, được UBND duyệt cho phép thì mới được chi, nhưng kinh phí chi là cho nguồn dư của Trường, chứ nhà nước không cấp kinh phí chi)).
P/S: Kế toán cũng là công chức bình thường như mọi người thì cũng được hưởng theo bảng lương qui định, chứ làm gì mà được hưởng thêm phụ cấp vậy.

L

LaBaUyen

Guest
Em chao các anh chị! Hiện tại em cũng mới được làm kế toán cho trường THPT là đơn vị không thực hiện chế độ tự chủ , em đang được hưởng phụ cấp cho kế toán là phụ cấp trách nhiệm ở mức độ 1.
Em căn cứ vào thông tư liên tịch số 50/2005/TTLT/BTC-BNV ngày 15/06/2005

V

vicashuong

Guest
20/11/06
69
1
0
TP.HCM
Theo mình được biết, ở bất kỳ đơn vị nào (Từ cấp 1 đến cấp 3), nếu là kế toán trưởng thì có phụ cấp, nếu chưa có bằng kế toán trưởng thì được hưởng phụ cấp chức vụ cho chức danh phụ trách kế toán. Sau 1 năm phải có bằng kế toán trưởng mới được phụ cấp (Kể cả đơn vị chỉ có 1 kế toán). Bạn cũng có thể tham khảo TW50 của BTC-BNV để biết thêm nha.

Q

quach tinh

Sơ cấp
29/7/10
30
1
8
binh lieu quang ninh
Ðề: Phụ cấp kế toán

Theo đối tượng áp dụng tại thông tư 50/2005/TTLT-BNV-BTC ,thì căn cứ vào danh sách các cơ quan nhà nước, đơn vị SN, tổ chức có sử dụng kinh phí NSNN và các đơn vị SN , tổ chức không sử dụng KP NNSNN quyu định tại thông tư liên tịch trên thì không có tên các cơ sở giáo dục.
Nếu các bạn được hưởng phụ cấp chức vụ thì địa phương đã dựa vào tình hình thực tế của địa phương linh động áp dụng hoặc áp dụng bằng các văn bản quy phạm pháp luật khác.( theo báo Bình Thuận - trả lời của luật sư Đỗ Minh Trúc - ĐOàn luật sư tỉnh Bình Thuận )
phương án tốt nhất các bạn gửi câu hỏi này đến sở nội vụ của địa phương mình để được giải đáp hoặc phòng tài chính kế hoạch, phòng nội vụ huyện , TX, T

P

phuongtrinhv

Sơ cấp
29/10/09
28
0
0
37
Đà Lạt

Theo như mik pít thì đối với kế toán đơn vi trường học được hưởng 0,1 PC trách nhiệm và 0,2 PCKV nếu pạn ở vùng sâu, vùng xa

C

cinderella36

Guest
14/5/08
31
2
0
38
Quảng Bình

có phụ cấp trách nhiệm 0,1 thì phải bạn à, nhưng theo thông tư nào thì mình chưa châm cứu kỹ, thấy chị kế toán cơ quan mình hưởng phụ cấp đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA