Mất hóa đơn để hoàn tiền thuế suất thuế GTGT!

• Thread starter M.Anh
  • Ngày gửi
M

M.Anh

Guest
28/12/05
46
0
0
Bắc Ninh
Chào các bạn!
Cty mình là DN chế xuất nằm trong KCN, theo TT 120-BTC thì DN mình được hưởng thuế suất thuế GTGT 0%. Thế nhưng thời gian đầu cty mình có thuê đất của cty khác và trong hóa đơn cty kia tính cho cty mình cả thuế suất GTGT 10%. Nay cty mình làm hồ sơ hoàn thuế suất thuế GTGT (10%) thì lại ko thấy bản hóa đơn gốc (liên 2) mà cty kia xuất cho. Bọn mình chỉ còn giữ bản copy thôi.
Như vậy phải làm sao đây các bạn?
Mong chỉ giúp!:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hong_nhien

Guest
10/5/06
14
0
0
45
HCM
Dễ ợt hà: bạn mang hoá đơn photo sang cty kia, xin xác nhận sao y bản chính và kèm theo biên bản mất hoá đơn được 02 cty xác nhận. Như vậy là hoá đơn của bạn xem như là liên 2.:1luvu:

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
M.Anh nói:
Chào các bạn!
Cty mình là DN chế xuất nằm trong KCN, theo TT 120-BTC thì DN mình được hưởng thuế suất thuế GTGT 0%. Thế nhưng thời gian đầu cty mình có thuê đất của cty khác và trong hóa đơn cty kia tính cho cty mình cả thuế suất GTGT 10%. Nay cty mình làm hồ sơ hoàn thuế suất thuế GTGT (10%) thì lại ko thấy bản hóa đơn gốc (liên 2) mà cty kia xuất cho. Bọn mình chỉ còn giữ bản copy thôi.
Như vậy phải làm sao đây các bạn?
Mong chỉ giúp!:friend:

Sợ là rất khó đấy, trường hợp này mình chưa nghe ai được hoàn cả.

Đáng lẽ khi thanh toán, cho dù người ta có xuất hoá đơn GTGT 10% thì công ty bạn chỉ thanh toán tiền không thuế thôi, họ xuất thì kệ họ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA