Hóa đơn cho shop hoa tươi

• Thread starter conrua
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

conrua

Guest
25/1/06
2
0
0
44
Binh Dinh
Dear all,

Mọi người giúp Conrua cái này tí.

Là 1 cty kinh doanh hoa tươi (bao gồm hoa tươi và bình hoa nữa) thì có được mua hóa đơn bán hàng ko? hay buộc phải mua hóa đơn GTGT? Trong trường hợp bây giờ mình mua hóa đơn GTGT sau này mình đổi thành hóa đơn vừa bán hàng vừa GTGT được không?
Tư vấn giúp Conrua luôn, mình nên dùng phần mềm kế toán gì cho phù hợp? lưu ý hàng tồn kho gồm: hoa chưng, giấy gói, bình hoa

Cảm ơn các bạn rất nhiều

Cuối tuần vui

Conrua

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
conrua nói:
Là 1 cty kinh doanh hoa tươi (bao gồm hoa tươi và bình hoa nữa) thì có được mua hóa đơn bán hàng ko? hay buộc phải mua hóa đơn GTGT?
Cơ quan thuế không bắt bạn điều này. Căn cứ để xét mua Hóa đơn GTGT hay Hóa đơn bán hàng thông thường là giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

Nếu tổ chức được thành lập và đăng ký kinh doanh theo Luật Doanh nghiệp nhà nước, Luật doanh nghiệp, Luật hợp tác xã, Luật đầu tư nước ngoài tại Việt Nam sẽ nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ thuế và được mua Hóa đơn GTGT.

Còn ngược lại, sẽ nộp thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp và mua Hóa đơn bán hàng thông thường.

conrua nói:
Trong trường hợp bây giờ mình mua hóa đơn GTGT sau này mình đổi thành hóa đơn vừa bán hàng vừa GTGT được không?
Tổ chức đã nộp thuế GTGT theo phương pháp nào sẽ chỉ được mua loại hóa đơn dùng cho phương pháp tính thuế ấy.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA