Thuế GTGT sai ít, có phải làm điều chỉnh không?

• Thread starter Pham Thi Kim Oanh
  • Ngày gửi
P

Pham Thi Kim Oanh

Guest
2/3/06
2
0
0
40
Trieu Khuc Thanh Xuan HN
Các bạn cho mình một lời khuyên nhé: Hàng tháng công ty mình có hoá đơn ttoán tiền Internet nhưng đăng ký theo chủ nhà còn VP bọn mình đi thuê nhưng do không để ý mình đã kê khai nhầm vào từ tháng 10, 11, 12/05 và 01, 02, 03/06, thuế nhỏ chỉ khoảng 10.000mỗi tháng. Giờ phát hiện ra mình có nên làm bản giải trình để gửi chi cục thuế sửa không.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
có chứ 1 xu của Nhà nước cũng không được, làm lại luôn cả bản kê điều chỉnh nộp luôn thể cho đỡ phải đi lại nhiều.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Pham Thi Kim Oanh nói:
Các bạn cho mình một lời khuyên nhé: Hàng tháng công ty mình có hoá đơn ttoán tiền Internet nhưng đăng ký theo chủ nhà còn VP bọn mình đi thuê nhưng do không để ý mình đã kê khai nhầm vào từ tháng 10, 11, 12/05 và 01, 02, 03/06, thuế nhỏ chỉ khoảng 10.000mỗi tháng. Giờ phát hiện ra mình có nên làm bản giải trình để gửi chi cục thuế sửa không.
Chỗ mình cũng kinh doanh mạng internet, cũng thuê địa điểm, bạn có thể cho mình biết phải kê khai doanh thu với bên thuế như thế nào để được tính chi phí tiền thuê bao ADSL.......... cảm ơn trước!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
nhaquedideple_rathanhpho nói:
Chỗ mình cũng kinh doanh mạng internet, cũng thuê địa điểm, bạn có thể cho mình biết phải kê khai doanh thu với bên thuế như thế nào để được tính chi phí tiền thuê bao ADSL.......... cảm ơn trước!
Bạn đăng ký kinh doanh internet với danh nghĩa công ty hay danh nghĩa cá nhân, có lập sổ sách kế toán đầy đủ không? Hiện bây giờ bạn đang nộp thuế theo hình thức nào?
Nếu như bạn đang áp dụng theo hình thức thuế khoán thì bạn không cần làm gì thêm nữa.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
khai báo thêm với thuế

MINA nói:
Bạn đăng ký kinh doanh internet với danh nghĩa công ty hay danh nghĩa cá nhân, có lập sổ sách kế toán đầy đủ không? Hiện bây giờ bạn đang nộp thuế theo hình thức nào?
Nếu như bạn đang áp dụng theo hình thức thuế khoán thì bạn không cần làm gì thêm nữa.
Mình đăng ký kinh doanh internet theo cty,mọi khi chỉ kê khai nộp thuế GTGT hàng hoá bán ra trong tháng thôi.(DNTM kinh doanh máy vi tính mà). Bây giờ mình muốn kê khai thêm khoản kinh doanh internet nữa,vì nếu không khi sở thuế đến kiểm tra thì nguy. Nên mình muốn "khai báo" trước ấy mà....mong các bạn góp ý cho. cảm ơn nhiều.

H

habibi

Guest
17/5/06
7
0
0
Nha Trang - Khanh hoa
Thông thường dv internet là mở kiểu hộ cá thể (thuế khoán), nhà nước quy định thu thuế theo đơn vị máy tính đăng ký sử dụng, ví dụ: 1 máy là 3000 VNĐ, thì nếu như bạn ĐKý 50 máy thì sẽ đóng thuế là 150 ngàn.
Còn nếu như bạn muốn đưa Hoá đơn đầu vào, như bạn nói là tiền phải đóng cho DV ADSL thì trước tiên bạn phải đi đăng ký kinh doanh. Nếu được thì bạn mới mở sổ Kế toán, sau đó kê khai thuế.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
habibi nói:
Thông thường dv internet là mở kiểu hộ cá thể (thuế khoán), nhà nước quy định thu thuế theo đơn vị máy tính đăng ký sử dụng, ví dụ: 1 máy là 3000 VNĐ, thì nếu như bạn ĐKý 50 máy thì sẽ đóng thuế là 150 ngàn.
Còn nếu như bạn muốn đưa Hoá đơn đầu vào, như bạn nói là tiền phải đóng cho DV ADSL thì trước tiên bạn phải đi đăng ký kinh doanh. Nếu được thì bạn mới mở sổ Kế toán, sau đó kê khai thuế.
Có mà, Cty mình đã đăng ký KD dịch vụ mạng rồi mà! Rồi sau đó kìa

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chứng từ để kê khai thuế GTGT là hóa đơn thuế GTGT. Bạn muốn kê khai thêm doanh thu cho hoạt động kinh doanh Internet thì hãy viết hóa đơn đầu ra cho dịch vụ đó đi. Khi đó mới kê khai và cơ quan thuế mới biết được.

nhaquedideple_rathanhpho nói:
Bây giờ mình muốn kê khai thêm khoản kinh doanh internet nữa,vì nếu không khi sở thuế đến kiểm tra thì nguy. Nên mình muốn "khai báo" trước ấy mà....mong các bạn góp ý cho. cảm ơn nhiều.

T

thaihang1210

Guest
12/4/08
28
0
0
thanh pho ho chi minh

bạn cho mình hỏi với , anh trai mình kinh doanh internet mà phải thuê mặt bằng và chi phí điện nước , tiền thuê bao internet quá nặng nên có tháng ko có lời đồng nào hết vậy mà chi cục thuế còn bắt đóng 700.000 đ 1 tháng nữa , nhưng mà phải làm sao để kinh doanh tiếp đây , làm ơn giúp mình với , mình gấp lám

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA