phieu thu lech hoan toan so voi hoa don xanh

• Thread starter em ngoc
  • Ngày gửi
E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
em chào các anh chị
em đang gặp một rắc rối rất nghiêm trọng xin được các anh chị bớt chút thời gian quý giá để chỉ giáo cho em em xin cảm ơn :help :help :help
Tháng 9/2003 em có viết 1hoá đơn bán hàng như sau:
Tiền hàng : 2.214.86
Thuế VAT : 110.714
tổng : 2.325.000
Nhưng trên tờ khai thuế tháng đó (tờ khai chi tiết hàng bán ra) em lại viết nhầm là:
Tiền hàng: 2.241.286
Thuế VAT : 110.714
tổng : 2.352.000
Hiện tại báo cáo tài chính và quyết toán thuế 2003 em đã nộp rồi
Bây giờ mới phát hiện ra khi soạn lại chứng từ phiếu thu lệch hoàn toàn so với liên xanh:
phiếu thu: 2.352.000
liên xanh: 2.325.000
Em thực sự đang rất bi quan nếu cứ để thế chờ đến khi thuế xuống kiểm tra phạt hành chính thì sếp em cho em out mất
Em có nên làm một bút toán điều chỉnh vào t1/2004 hay không?và điều chỉnh như thế nào??? :wall
Xin các anh chị chỉ giúp em với
Em xin cảm ơn :thank :thank :thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Đừng sợ.! trong kế toán đó là sai xót xhứ không phải : sai phạm.
Không có gì cả, cùng lắm là khi QT thuế tính lại số nhầm đó thôi.
Mình thấy cũng không đến lỗi nghiệm trọng vậy đâu. vả lại giá trị nó nhỏ mà

Nếu cẩn thận thì bạn cứ làm các bút toán điều chỉnh bình thường. nhưng theo tôi thì cứ để đó. nó chẳng ảnh hưởng là mấy.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Theo mình thì khi sổ sách kế toán đã làm và nộp rồi, đồng thời đã quyết toán rồi trong khi số tiền sai sót là rất nhỏ cho nên bạn không cần phải điều chỉnh, bởi việc điều chỉnh sau khi quyết toán rất phức tạp.
Chẳng có gì phải bi quan cả, ban đừng lo, làm kế toán ai mà chẳng có sai sót.

C

chim_bien

Guest
1/11/03
62
0
0
theo mình thì bạn quan trọng là không nhầm tiền thuế là được mà cho dù nhầm thì trong tờ khai thuế GTGT bây giờ có cai mục điều chỉnh thì nếu sai cứ việc điều chỉnh lại cho nó cân chứ không bị lệch nữa chắc là cũng chẳng sao???

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
:f_o
Việc bạn hạch toán nhầm, ghi nhầm số thì giá trị cũng không lớn lắm. Bạn có thể giải trình với người quản lý thuế của mình, bạn có thể làm thêm 1 bản là ĐIỀU CHỈNH QUYẾT TOÁN THUẾ, làm công văn nêu lý do sai sót đó.
Nhưng mình nghĩ nó cũng không ghê gớm lắm đâu, bên mình kê thiếu giá trị lớn mới phải làm điều chỉnh mà.
Chúc vui vẻ :bia

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
thank all.