Các bác giúp em gấp với

• Thread starter Nguyentienhung
  • Ngày gửi
N

Nguyentienhung

Guest
27/6/05
18
0
0
40
Vung Tau
Em làm quyết toán thuế GTGT và định điều chỉnh trong tháng này.
nhưng vấn đề ở đây là: Người viết hoá đơn tài chính ở cty em đã viết 1 cột là tiền VND, cột kia là USD. đến khi mình nhập vào phần mềm thi nhập tiền USD rồi quy ra tiền VND. Nhưng giữa tiền USD và tiền VND bị vênh nhau vi vậy các bác cho em hỏi:
- trường hợp số mình nhập vào phần mềm > số mình viết trên HĐ cũng như tren tờ khai thuế GTGT hàng tháng thì minh sẽ điều chỉnh thế nào trên cột điều chỉnh thuế bán ra.
- Trường hợp số mình nhập vào phần mềm < số mình viết trên HĐ cũng như tren tờ khai thuế GTGT hàng tháng thì minh sẽ điều chỉnh thế nào trên cột điều chỉnh thuế bán ra.

Đây là lần đầu tiên em làm quyết toán nên còn ít kinh nghiệm. Mong các bác chĩ giáo giuýp em.

Cảm ơn các bác nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Mình không biết phần mền của bạn sử dụng có chức năng nhập số thực vào không vậy . nếu có thì bạn không cho nó quy đổi và đánh số thực là tiền (VND)vào cột tiền (vnd) và còn lại là đánh USD vào cột USD (hay bạn sửa lại tỷ giá vậy).
Nếu bạn muốn DC Thì đánh âm hoá đơn này theo usd cùng ngày Và nhập lại tiền VND Số chênh lệch usd dưa vào 515 hoặc 635 Vì báo cáo Vat của bạn là tiền việt mà !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA