Cách sắp xếp hóa đơn chứng từ!!!

• Thread starter heartsaobang
  • Ngày gửi
H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Mọi người cho em hỏi là cách sắp xếp hóa đơn đỏ và PT,PC như thế nào cho hợp lý ah?
Liên xanh thì xé ra khỏi hóa đơn và kẹp vào PT, PC ah?
Năm rồi chứng từ kế toán cũ sắp xếp lộn xộn quá, bgio em muốn sắp xếp sao cho khi cần dễ tim thấy thôi ah?
Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với ah.
Em cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
Ðề: Cách sắp xếp hóa đơn chứng từ!!!

Theo kinh nghiệm riêng mình, bạn sắp hóa đơn GTGT đầu vào , đầu ra riêng rẽ, xếp theo tệp hồ sơ từng tháng một , trên góc trái kẹp mảnh giấy màu nhỏ ghi rõ (ví dụ : GTGT MV T.1/2012) nhớ là để hóa đơn bán ra riêng theo thứ tự từng tháng trong năm, hóa đơn GTGT mua vào cũng sắp xếp tương tự, để sau này cơ quan thuế kiểm tra quyết toán, dễ kiểm tra chứng từ. Thân chào.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

Còn các phiếu thu và phiếu chi thì mình cũng xếp theo từng tháng ah? phiếu chi có cần phải photo các hóa đơn kèm them hok?
Thanks

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh

Chào bạn
Mình thì bấm phiếu thu hoặc phiếu chi cùng với hóa đơn luôn , VD : Phiếu chi thì bấm cùng với hóa đơn mua hàng , còn phiếu thu thù hóa đơn bán hàng , kể cả phiếu xuất kho và phiếu nhập kho cũng vậy
Thân chào bạn

T

ttkh0712

Trung cấp
8/7/10
83
0
6
thanh pho HCM

Theo bạn thì bấm như vậy thì thứ tự thế nào? phiếu nhập kho rồi tới hóa đơn mua rồi tới phiếu chi đúng ko?

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa

Chào bạn
Mình thì bấm phiếu thu hoặc phiếu chi cùng với hóa đơn luôn , VD : Phiếu chi thì bấm cùng với hóa đơn mua hàng , còn phiếu thu thù hóa đơn bán hàng , kể cả phiếu xuất kho và phiếu nhập kho cũng vậy
Thân chào bạn

Mình cũng làm như bạn này và sắp xếp từng tháng vào 1 file

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA