Các công việc cần làm của kế toán

• Thread starter Công ty vĩnh Yên
  • Ngày gửi
C

Công ty vĩnh Yên

Trung cấp
4/4/06
53
1
8
41
Hà Nội
Em mới làm kế toán nên chưa hiểu gì lắm. Xin nhờ các bác chỉ giùm, hàng tháng báo cáo thuế, cuối năm lập báo cáo tài chính rồi, vậy còn phải làm gì hàng tháng hay trong năm đó nữa để nộp lên cơ quan thuế nữa không? vào ngày tháng nào trong năm tháng đó. Rất mong sự giúp đỡ của các bác.

Công ty em hàng tháng không kết chuyển lỗ lãi mà để cuối năm kết chuyển một thể có được không thưa các bác. Em mới làm kế toán nên không hiểu rõ mong các bác chỉ giùm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Công ty vĩnh Yên nói:
Em mới làm kế toán nên chưa hiểu gì lắm. Xin nhờ các bác chỉ giùm, hàng tháng báo cáo thuế, cuối năm lập báo cáo tài chính rồi, vậy còn phải làm gì hàng tháng hay trong năm đó nữa để nộp lên cơ quan thuế nữa không? vào ngày tháng nào trong năm tháng đó. Rất mong sự giúp đỡ của các bác.

Công ty em hàng tháng không kết chuyển lỗ lãi mà để cuối năm kết chuyển một thể có được không thưa các bác. Em mới làm kế toán nên không hiểu rõ mong các bác chỉ giùm
Kiếm hoài không ra bài viết về các việc phải làm của kế toán đành viết ra vậy:
Bạn nộp thêm báo cáo thống kê hàng tháng cho phòng thống kê quận vào 5 ngày đầu của hàng tháng. Cuối năm nộp thêm báo cáo tài chính cho phòng thống kê (DNTN 30 ngày, TNHH 90 ngày)
Bạn không kết chuyển lãi lỗ hàng tháng vậy thì các tài khoản trung gian 5,6,7,8 bạn đưa về đâu hàng tháng vậy?

T

Tieu My

Guest
21/4/06
50
0
0
PY
Công ty vĩnh Yên nói:
Hàng tháng bạn làm báo cáo thuế , và nọpp thuế đầy đủ là được rồi không càn làm gì thêm đâu , Khi nào có thì cơ quan thuế sẽ thông báo cho ban ngay mà.
Công ty vĩnh Yên nói:
Điều này như anh Chi Thanh nói đó , kết chuyển lổ , lãi trông năm hay tahng là tùy thuộc vào doanh nghiệp của bạn thôi , Nhưng theo mình bạn nên làm theo thang như thế cuối năm bạn dễ dàng đối chiếu số liệu hơn
Chúc thành công:friend:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA