Giá thành NVL?

• Thread starter fifi22
  • Ngày gửi
F

fifi22

Guest
3/5/06
11
0
0
HN
Các bác cho em hỏi trường hợp này cái?

Bên em tính giá thành theo phương pháp bình quân cuối kỳ.

Khi xuất NVL sẽ có 2 trường hợp:

1- Các NVL đã có sẵn trong kho thì giá xuất sẽ là giá cuối kỳ trước (TH này ko vấn đề gì).

2- Đối với các loại NVL mới mua về nhập kho trong tháng thì giá xuất ra của nó sẽ bằng 0 hoặc giá tạm tính nào đấy.

- Nếu lấy giá bằng 0 thì có ảnh hưởng gì ko?
- Lấy giá tạm tính thì cuối kỳ phải điều chỉnh theo bảng kê?

Kính các bác :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Nguyên liệu mới mua vào bạn sẽ lấy giá hoạch toán (giá order) để hoạch toán sau khi hoá đơn về bạn hoạch toán giá chính thức trên hoá đơn . Không nên để số tien bằng không .

F

fifi22

Guest
3/5/06
11
0
0
HN
BUI CHI THANH nói:
Nguyên liệu mới mua vào bạn sẽ lấy giá hoạch toán (giá order) để hoạch toán sau khi hoá đơn về bạn hoạch toán giá chính thức trên hoá đơn . Không nên để số tien bằng không .

Em cám ơn bác.

Vì bên em áp dụng tính giá bình quân cuối kì mà bác. Với cả khi em nhập NVL mới về thì em ghi giá trên HĐ rồi mà nhưng khi xuất dùng í?

Khi xuất dùng áp dụng cho trường hợp tính giá cuối kì: Giá NVL xuất dùng trong kỳ đối với NVL mới mua sẽ không có giá nào đúng cả mà bác.Nó chỉ đúng khi chạy tính giá cuối kì.

Em cũng đang băn khoăn để giá tạm tính bằng 0 (kiểu theo dõi số lượng sau đó cuối kì mình làm bảng kê sau khi chạy giá thành) hoặc lấy giá tạm tính bác nhỉ?
Mà lấy giá bằng 0 liệu có ổn ko bác?

E cảm ơn bác.:bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA