Báo cáo thuế GTGT tháng 11/2013

• Thread starter xuyenut66
  • Ngày gửi
X

xuyenut66

Sơ cấp
22/4/13
15
0
1
Biên HÒa, Đồng Nai
Các anh chi ơi giúp tôi với :
Tôi làm báo cáo thuế GTGT và gặp rắc rối với lỗi sau: Bảng kê HĐ chứng từ bán ra cho cửa hàng vật tư nông nghiệp Tấn Nhựt có mã số thuế : 1401 183 804. Sau khi kê khai phần mềm 3.1.7 báo số ghi sai phải kê khai lại mới được kết xuất, nhưng tôi đã nhập lại từng số phần mềm vẫn báo sai, và tôi điện thoại trực tiếp đến cửa hàng bên mua để kiểm chứng lại vẫn đúng theo mã số thuế đã kê khai, ghi lại được nhưng không cho đóng với nội dung báo : "Thông tin kê khai sai. Phải sửa đúng trước khi kết xuất ra file Excel ".
Vậy tối phải làm thế nào khi mà đã gần hết hạn nộp báo cáo với cq thuế rồi thưa các anh chị.
Rất mong ý kiến giúp đỡ của các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongnguyen2012

Guest
22/2/12
66
2
8
36
TP.hcm
Ðề: Báo cáo thuế GTGT tháng 11/2013

Minh nghi mst bi sai , minh tra cuu mst no bao mst bị sai .bạn xem lại.

K

KIENDANG200888

Trung cấp
23/4/11
133
3
16
35
đà nẵng

Tôi làm báo cáo thuế GTGT và gặp rắc rối với lỗi sau: Bảng kê HĐ chứng từ bán ra cho cửa hàng vật tư nông nghiệp Tấn Nhựt có mã số thuế : 1401 183 804. Sau khi kê khai phần mềm 3.1.7 báo số ghi sai phải kê khai lại mới được kết xuất, nhưng tôi đã nhập lại từng số phần mềm vẫn báo sai, và tôi điện thoại trực tiếp đến cửa hàng bên mua để kiểm chứng lại vẫn đúng theo mã số thuế đã kê khai, ghi lại được nhưng không cho đóng với nội dung báo : "Thông tin kê khai sai. Phải sửa đúng trước khi kết xuất ra file Excel ".
Vậy tối phải làm thế nào khi mà đã gần hết hạn nộp báo cáo với cq thuế rồi thưa các anh chị.

Minh nghi mst bi sai , minh tra cuu mst no bao mst bị sai .bạn xem lại.
Um. Mình cũng nghĩ Hóa đơn bị sai MST, hoặc có thể đó là Hóa đơn giả. Tóm lại, hoá đơn này không hợp lệ. Bạn không được khấu trừ thuế, tính vào chi phí đối với hóa đơn này.

T

TaxAgent

Guest
14/6/06
9
0
0
41
Đồng xanh

Đây là hóa đơn đầu ra, bạn nên bỏ mã số thuế ra trước để báo cáo thuế trước, sau này xác nhận lại mã số thuế và bổ sung báo cáo lại.

X

xuyenut66

Sơ cấp
22/4/13
15
0
1
Biên HÒa, Đồng Nai

" Đây là hóa đơn đầu ra, bạn nên bỏ mã số thuế ra trước để báo cáo thuế trước, sau này xác nhận lại mã số thuế và bổ sung báo cáo lại."

Cám ơn TaxAgent, mình sẽ làm theo cách của bạn. Vậy khi bổ sung báo cáo lại phải làm như thế nào, bạn hướng dẫn giúp mình với, thực sự mình chưa biết bổ sung như thế nào cả .

M

m2nd1401

Guest
22/9/09
53
1
8
dong ngac,tu liem,ha noi

Phần mềm báo sai bởi vì MST thường có 9 chữ số hoặc 12 chữ số nếu có chi nhánh, MST bạn điền có tận 10 số, chắc là sai đấy.

T

TaxAgent

Guest
14/6/06
9
0
0
41
Đồng xanh

" Đây là hóa đơn đầu ra, bạn nên bỏ mã số thuế ra trước để báo cáo thuế trước, sau này xác nhận lại mã số thuế và bổ sung báo cáo lại."
Cám ơn TaxAgent, mình sẽ làm theo cách của bạn. Vậy khi bổ sung báo cáo lại phải làm như thế nào, bạn hướng dẫn giúp mình với, thực sự mình chưa biết bổ sung như thế nào cả .
Theo hướng dẫn:
Trường hợp 4: Người nộp thuế sau khi nộp hồ sơ thuế GTGT cho cơ quan thuế, phát hiện sai sót cần kê khai bổ sung điều chỉnh nhưng không làm tăng, giảm số thuế GTGT phải nộp (sai sót về doanh thu hàng hóa, dịch vụ bán ra, mua vào v.v…), thì người nộp thuế có văn bản giải trình kèm theo tờ khai thuế GTGT mới thay thế, không lập hồ sơ kê khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/KHBS.
Cơ quan thuế căn cứ văn bản giải trình, điều chỉnh lại số liệu tờ khai người nộp thuế kê khai bổ sung, điều chỉnh theo số liệu tờ khai mới.
Thực tế việc điều chỉnh này không làm ảnh hưởng đến thuế GTGT,mình cũng không sai một chỉ tiêu nào trên bản kê, nếu cơ quan thuế có phát hiện ra thì làm công văn giải trình thôi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Phần mềm báo sai bởi vì MST thường có 9 chữ số hoặc 12 chữ số nếu có chi nhánh, MST bạn điền có tận 10 số, chắc là sai đấy.

Bạn này nhớ lộn MST doanh nghiệp (Cty 10 số; chi nhánh 13 số) qua số CMDN (cũ 9 số; mới 12 số) :004:

X

xuyenut66

Sơ cấp
22/4/13
15
0
1
Biên HÒa, Đồng Nai

Cám ơn bạn TaxAgent đã có những ý kiến giúp mình trong giờ phút này nhé !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA