Báo cáo tài chính

• Thread starter duyvudn
  • Ngày gửi
D

duyvudn

Guest
16/11/04
15
0
0
Đà Nẵng
Chào các anh chị!Em vừa mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm lập báo cáo tài chính,vậy em xin nhờ các anh chị cho em biết lập báo cáo tài chính 6 tháng đầu năm thì gồm những báo cáo gì, và những nơi nhận là nơi nào?
Em cảm ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ng Bảo Khánh

Guest
20/4/06
2
0
0
49
Q.Bình Thạnh, TP.HCM
duyvudn nói:
Chào các anh chị!Em vừa mới đi làm nên chưa có kinh nghiệm lập báo cáo tài chính,vậy em xin nhờ các anh chị cho em biết lập báo cáo tài chính 6 tháng đầu năm thì gồm những báo cáo gì, và những nơi nhận là nơi nào?
Em cảm ơn các anh chị nhiều!

Mình không giỏi lắm, nhưng theo mình biết là giữa niên độ kế toán không cần báo cáo cho cơ quan nào hết, theo QĐ 15 của BTC mới ban hành thì báo cáo tài chính gĩưa niên độ kế toán áp dụng từ năm 2008 trỡ đi, còn bạn muốn làm báo cáo tài chính thì bạn nên xem TT 23/2005/TT-BTC ngày 30/3/2005 nhé, trong thông tư 23 hướng dẫn tương đối là kỹ đó.Chúc bạn thành công.

antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Theo mình được biết thì không cần làm CBTC giữa niên độ , Trước đây theo như mình được biết , thì BCTC theo qúy . Sau này làm BC theo năm tài chính . Nhưng theo một số thông tin mới thì tương lai sẽ trở lại làm BC theo qúy ?????? Hổng biết có phải hông ?

L

lantimhn

Guest
4/12/05
15
1
0
46
Dong Da - Ha noi
Theo QĐ 15 ra ngày 20/03/2006 thì BCTC giữa niên độ được áp dụng cho các DNNN, các DN niêm yết trên thị trường chứng khoán thôi bạn a! Nếu công ty bạn không thuộc các DN trên thì không nhất thiết phải làm. Nếu làm là do tự nguyện thôi.
Còn công ty mẹ và tập đoàn phải lập BCTC hợp nhất giữa niên độ nhưng bắt đầu thực hiện từ năm 2008.

Sửa lần cuối:
M

MinhDen

Guest
20/4/06
54
0
0
43
Ha Noi
Tiện đây cho tôi hỏi luôn, vậy doanh nghiệp của tôi là doanh nghiệp 100% vốn nước ngoài thì để có được báo cáo tài chính hoàn chỉnh thì cần những thủ tục gì?
Các bác giúp đỡ luôn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA