Hóa đơn đầu vào không có trong website tra cứu thông tin hóa đơn của cơ quan thuế

• Thread starter nin90
  • Ngày gửi
N

nin90

Trung cấp
28/12/12
131
0
0
TPHCM
Chào anh chị,
Công ty em vừa nhận được 1 hóa đơn GTGT mua vào của nhà cung cấp nhưng khi em kiểm tra trên web Tra cứu thông tin của cơ quan Thuế thì không thấy thông tin của tờ hóa đơn này. Em có kiểm tra được những thông báo phát hành hóa đơn( 2012 và 2013) của công ty này là của mẫu hóa đơn và ký hiệu khác với hóa đơn đã giao cho công ty em. Vậy trường hợp này là như thế nào? Và hóa đơn của em có đươc xem là hợp lý, hợp lệ không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: Hóa đơn đầu vào không có trong website tra cứu thông tin hóa đơn của cơ quan thuế

Chào anh chị,
Công ty em vừa nhận được 1 hóa đơn GTGT mua vào của nhà cung cấp nhưng khi em kiểm tra trên web Tra cứu thông tin của cơ quan Thuế thì không thấy thông tin của tờ hóa đơn này. Em có kiểm tra được những thông báo phát hành hóa đơn( 2012 và 2013) của công ty này là của mẫu hóa đơn và ký hiệu khác với hóa đơn đã giao cho công ty em. Vậy trường hợp này là như thế nào? Và hóa đơn của em có đươc xem là hợp lý, hợp lệ không?
Bạn alo sang bên NCC, bảo họ fax hoặc scan cho bản thông báo phát hành SD hóa đơn của những số hóa đơn đó. Trị giá lớn, độ nghi ngờ cao thì sắp xếp sang đối chiếu tận nơi, xem bảng kê HHDV bán ra của họ xem có báo cáo không...Ngày xưa làm bên lv xây dựng, trị giá hóa đơn lớn tôi còn đi nhờ CQ Thuế xác minh giùm(Tất nhiên việc DN yêu cầu CQ Thuế xác minh hóa đơn giùm là không phải trách nhiệm, nghĩa vụ của CQ Thuế...mà mình muốn thì phải nhờ, xin họ giúp...Trường hợp Khi CQ Thuế tự thấy hóa đơn đó có dấu hiệu bất hợp pháp thì họ tự check giữa các CQ Thuế với nhau chứ ko để DN nhờ vả xin xác minh.)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA