Tìm công văn về đăng ký làm phần mềm kế toán

• Thread starter NGUYENTHIHOA
  • Ngày gửi
N

NGUYENTHIHOA

Sơ cấp
22/1/06
45
0
6
Đà Nẵng
wetech.vn
Bên công ty mình làm sổ sách bên excel nhưng cơ quan thuế xuống kiểm tra bắt làm lại, vì nói là chưa đăng ký qua thuế nên không chấp nhận. Các Bác chỉ giùm công văn nào nói về vấn đè này.Đang rất cần các Bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhthach

Sơ cấp
21/4/06
18
0
1
TpHCM
Đúng rồi, trước hết bạn phải lập mẫu đăng ký thực hiện ghi sổ kế tóan bằng máy vi tính lên cơ quan thuế quản lý đơn vị bạn.
Theo QĐ số 1177 – TC/QĐ/CĐKT ngày23/12/1996 và QĐ 144/2001/QĐ – BTC ngày 21/12/2001 của bộ tài chính.
Mình có file mẫu nhưng không biết post lên như thế nào. Bạn có thể cho mình địa chỉ mail để mình gửi cho.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
NGUYENTHIHOA nói:
Bên công ty mình làm sổ sách bên excel nhưng cơ quan thuế xuống kiểm tra bắt làm lại, vì nói là chưa đăng ký qua thuế nên không chấp nhận. Các Bác chỉ giùm công văn nào nói về vấn đè này.Đang rất cần các Bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều

Đính kèm

• 11 DON DANG KY VI TINH .doc
    30 KB · Lượt xem: 51
N

NGUYENTHIHOA

Sơ cấp
22/1/06
45
0
6
Đà Nẵng
wetech.vn
Nhưng bạn ơi lần trước mình có đọc đâu đó trên weketoan nếu làm kế toán trên excel thôi k cài phần mềm thì k cần phải đăng ký có phải k bạn ?

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
NGUYENTHIHOA nói:
Nhưng bạn ơi lần trước mình có đọc đâu đó trên weketoan nếu làm kế toán trên excel thôi k cài phần mềm thì k cần phải đăng ký có phải k bạn ?
chổ mình thì thuế bắt đăng ký đó bạn, thủ tục cũng đơn giản, làm công văn xong lên phòng dữ liệu của thuế đóng dấu cái cụp. xong

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi

Đúng rồi bác, trong kê khai ban đầu của cty bác với cơ quan thuế là ghi sổ theo hình thức nào, giờ bác tự đổi hình thức là không đc rồi còn gì nữa.Làm cái cv đăng ký lại đi bác nha.
Chúc bác thành công!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA