Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp báo cáo tài chính qua mạng một số mẫu không gửi được

• Thread starter huynhhongtham
  • Ngày gửi
T

thanhnambkhn

Sơ cấp
3/4/11
8
0
0
37
Hanoi
Ðề: Nộp báo cáo tài chính qua mạng một số mẫu không gửi được

Cảm ơn bạn, cho mình hỏi là bản BCTC sau khi đã nộp lên mạng, sau đó down về, thì ở phần chữ ký của mình có thông tin xác nhận là đã nộp cho chi cục thuế ko, hay vẫn chỉ có chữ ký số của công ty thôi?

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Download về trên file chỉ có chữ ký số của công ty mình thôi nhé bạn. Còn có thông báo đã nhận tờ khai của CCT gởi cho DN tách riêng.

T

thanhnambkhn

Sơ cấp
3/4/11
8
0
0
37
Hanoi

Cảm ơn bạn, vậy làm sao biết đc đúng cái bản BCTC của mình là bản đã được nộp lên mạng nhỉ :(

K

kita102

Trung cấp
19/3/09
65
2
0
tp HCM

Cảm ơn bạn, vậy làm sao biết đc đúng cái bản BCTC của mình là bản đã được nộp lên mạng nhỉ :(

Bạn tự lưu sổ sách thì tự biết thôi, nếu muốn chính xác thì lên trang nhantokhai để tải bản đã nộp về.

L

lokiasin

Guest
30/11/09
1
0
1
32
TP HCM

Download về trên file chỉ có chữ ký số của công ty mình thôi nhé bạn. Còn có thông báo đã nhận tờ khai của CCT gởi cho DN tách riêng.

Mình thắc mắc là sao mình down về mở ra xem thì phần chữ ký lại trống trơn nhỉ ????
Có phải là khung chữ đỏ góc dưới trái tờ khai ko. Và sao lại có dòng chữ Validity Unknow .....

Sửa lần cuối:
V

vubichhao

Sơ cấp
21/2/11
16
0
1
ha noi

Cho mình hỏi với bên mình đã nộp BCTC qua mạng rùi nhưng bây giờ muốn in 1 bản BCTC có dấu cqt để làm sồ sơ dự thầu thì mình phải làm như thế nào????/

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Cho mình hỏi với bên mình đã nộp BCTC qua mạng rùi nhưng bây giờ muốn in 1 bản BCTC có dấu cqt để làm sồ sơ dự thầu thì mình phải làm như thế nào????/

Bạn vào tra cứu tờ khai, tải file BCTC bạn cần về in ra; Tra cứu thong báo, tải bản thông báo của BCTC đó in ra kèm theo là được.

S

sonahjkj

Guest
19/3/13
1
0
1
34
Tp.HCM

Chao moi nguoi.
Minh da dang ky BCTC theo QĐ 48 .
Nop BCTC file pdf thi ok. nhung nộp phụ lục bảng CDTK,Thuyết minh ... bang file excel thì phần mềm báo ko dung dinh dạng.
Ai gap roi chỉ mình với .

V

vanhienn

Guest
23/4/08
6
0
0
43
Sài Gòn

Chao moi nguoi.
Nop BCTC file pdf thi ok. nhung nộp phụ lục bảng CDTK,Thuyết minh ... bang file excel thì phần mềm báo ko dung dinh dạng.

Mình cũng bị thế. khác cái là nộp bằng PDF

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

bạn nộp bằng cách nộp kèm phụ lục mới được nhé

Hoakhe

Hoakhe

Trung cấp
22/12/09
167
4
18
Ninh Bình

Chao moi nguoi.
Em vào hệ thống kê khai thuế tra cứu tờ khai, chọn BCTC 2012 đã nộp. Tại cuối bảng thông tin kết quả tra cứu có ô "gửi phụ lục", click vào ô đó sẽ hiển thị thông tin cho phép gửi phụ lục, chọn TMBCTC (hoặc CDKT), sau đó chọn phụ lục mà em đã lưu ở đâu đó trên máy tính, ký và gửi như các báo cáo khác, lưu ý là gửi bằng file Excel nhé. Nếu gửi không được thì thao tác lại. Có mấy em ở nhà gửi không được, khi mang latop đến nhờ chị xem thì cũng với các thao tác vậy chị gửi nó đi cái rẹt !!!! :biggthump

N

namtranky

Guest
4/10/07
1
0
0
56
quan 5

Bạn ơi, mình đính kem file TM BCTC bằng bản xls, doc nhưng đều không đc, nó cứ báo là định dạng tệp không đúng là sao nhỉ?
Bạn giúp mình với...

Vân đề là Bản bao cao TMBCTC va Bang CDTK ban lam trong phan mem ke toan MISA roi xuat khau Ra File E XEL nen khong g duoc ngay ma phai chinh xua lai 1 chủt .

Đối với TM BCTC thi tren MI SA Chọn muc XUAT KHAU RA BAO CAO TAI CHINH HOP NHAT dang E xel ---> Gui duoc lien OK

Đôi voi BCDTK tren Misa xuat khau ra wooks book exel roi ra ngoai mo ra xoa cai dong tua de o giua trang di de thanh 1 bang co cac dong lien tuc sau do save lai gui di la Ok

V

vanhong

Sơ cấp
3/10/07
4
0
1
46
Hà Nội

cho minh hoi mot chut khi minh gui thuyet minh bao cao tai chinh bang file world, mac du da bao ky thanh cong nhung den khi an vao nut nop to khai thi no lai hien ra " chu ky dien tu khong hop le, ho so khong co chu ky dien tu" la sao vay?

E

eros2711

Guest
29/5/08
4
0
0
HCM

vao dang ky lai to khai do ban

V

vanhong

Sơ cấp
3/10/07
4
0
1
46
Hà Nội

ban bao dang ky lai nhu the nao da dang ky roi thi chi dang ky them thoi chu lam sao ma dang ky lai duoc

Q

quatnannho

Sơ cấp
2/8/12
6
0
1
Hà Nội

2 hum nay mình nộp BCTC mà hệ thống báo là tờ khai chưa đến hạn nộp qua mạng là sao nhỉ? còn có dòng chú ý là hiện tại đang tiếp nhận tờ khai quyết toán thuế TNCN, vậy bjo thì nộp đc BCTC?

Chắc bạn chưa trọn năm bắt đầu cho đăng ký nộp qua mạng rồi. Khi bạn đăng ký tờ khai muốn nộp, có phần ô vuông bên tay phải, ngoài việc tích chọn bạn cũng phải chọn thời gian cho thời hạn bắt đầu nộp nữa, nhớ chọn là 2012.

D

dungkt83

Guest
27/3/13
1
0
0
41
bac ninh

cam on cac ban da giup minh gui d­uoc bctc qua mang

N

nguyentuanbk

Guest
4/3/14
2
0
1
36
Hà Nội

Mình cũng bị thế mà k biết là tại sao
Các bạn tra cứu lỗi đây nhé, lỗi bạn gặp phải hình như là lỗi số 5

Mình cũng bị thế mà k biết là tại sao
Các bạn tra cứu lỗi đây nhé, lỗi bạn gặp phải hình như là lỗi số 5
https://www.ts24.com.vn/web/home/ne...=AE82441D43AEA467B8DC067A254603CE.jvm1?id=124

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA