Chi phí xăng xe con...

• Thread starter phamtrinhqn
  • Ngày gửi
phamtrinhqn

phamtrinhqn

Trung cấp
12/9/05
83
0
6
44
Quang ninh
Bên công ty mình thanh toán chi phí xăng dầu theo định mức nhưng khi lái xe lấy hoá đơn thì chi phí định mức và chi phí trên hoá đơn khác nhau (VD: Định mức 1 tháng tiêu thụ hết 300 lít nhưng lái xe lấy hoá đơn 350 lít) Vậy khi khai thuế thì khai theo hoá đơn hay theo thực tế??? Nhờ các bạn giúp... Cảm ơn nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoa xoan 19

Sơ cấp
30/12/11
5
0
0
quang ninh
Ðề: Chi phí xăng xe con...

Nhu vậy theo mình nghĩ thi bạn nên lấy số liệu theo định mức còn số dư để lại tháng sau tinh tiếp. con cách khác bạn phải làm hai bút toán một trong định mức,hai ngoài định mức chi phí phát sinh.

L

lala

Guest
17/7/10
3
0
0
hanoi

theo mình thì bạn phải kê khai thuê theo hóa đơn chư

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

ĐM xăng, dầu cho xe nói chung và xe con nói riêng người ta thường tính cho km xe chạy ( Hoặc tấn/km cho xe vận chuyển ) chứ không ai ĐM theo tháng cả. Ví dụ: 1 xe máy hon đa thường tiêu hao khoảng 2.5 đến 3 lít cho 100km. ĐM này còn phụ thuộc vào tình trạng xe mới hay củ, bộ hơi đang dùng cos mấy, chạy ở loại đường nào ( cấp đường 1,2...) chạy đường dài hay đường ngắn ( để sử dụng hệ số quay trở đầu )...nói chung thì không ai ĐM cho tháng cả. ĐM dùng để QL xăng dầu cho hợp lý còn kê khai thuế theo hoá đơn mua vào chứ.

V

vanduong267

Guest
27/4/12
15
0
1
35
Tp. HCM

Bạn cứ hạch toán như trong hoá đơn,đến khi làm tờ khai thu nhập thuế TNDN tạm tính (quý) thì bạn phần chi phí định vượt định mức

Bạn cứ hạch toán như trong hoá đơn,đến khi làm tờ khai thu nhập thuế TNDN tạm tính (quý) thì bạn cộng thêm phần chi phí định vượt định mức (THu nhập chịu thuế=DT-CP+ chi phí vượt định mức)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA