Hỗ trợ MISA: Hạch toán nghiệp vụ mua NVL

• Thread starter hathanh nb
  • Ngày gửi
H

hathanh nb

Sơ cấp
12/12/13
10
0
0
36
TP Vinh
Chào misa !cho em hỏi chút ạ HĐ mua NVL và CP tiền điện T9 nhưng t10 e mới nhận được, NVL và CP đó em phải dùng trong T9 để sản xuất ra thành phẩm còn thuế GTGT phải khấu trừ ở t10 anh chị giúp em hạch toán trong phần mềm misa với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Hạch toán nghiệp vụ

Chào misa !cho em hỏi chút ạ HĐ mua NVL và CP tiền điện T9 nhưng t10 e mới nhận được, NVL và CP đó em phải dùng trong T9 để sản xuất ra thành phẩm còn thuế GTGT phải khấu trừ ở t10 anh chị giúp em hạch toán trong phần mềm misa với ạ

Trong Misa bạn vẫn có thể vào ( mua hàng, nhà cung cấp ) để ghi có 331 nựo 156,152, 154 .. giá chưa thuế được. Khi có HĐ bạn HT tiếp và tích vào để ra kê khai thuế.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Hóa đơn ghi tháng 9 hay tháng 10

H

hathanh nb

Sơ cấp
12/12/13
10
0
0
36
TP Vinh

Vâng.mình hiểu là như vậy.mình hạch toán theo cách này trong misa theo bạn có đúng không mình vào mua hàng không kèm HĐ hạch toán N152,Có 331 giá khôg bao gồm VAT sau đó khi nào mình nhận được HĐ mình vào phần nhận được HĐ rồi hạch toán N133,Có 331 tiền thuế mà không hiện chứng từ nào là sao hả bạn giúp mình với.

Hóa đơn mình ghi tháng 10 nhung hàng về t9 và phải dùng NVL,CP điện để sản xuất thành phẩm

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Vâng.mình hiểu là như vậy.mình hạch toán theo cách này trong misa theo bạn có đúng không mình vào mua hàng không kèm HĐ hạch toán N152,Có 331 giá khôg bao gồm VAT sau đó khi nào mình nhận được HĐ mình vào phần nhận được HĐ rồi hạch toán N133,Có 331 tiền thuế mà không hiện chứng từ nào là sao hả bạn giúp mình với.

Hóa đơn mình ghi tháng 10 nhung hàng về t9 và phải dùng NVL,CP điện để sản xuất thành phẩm
Thuế tháng sau bạn vào Nghiệp vụ khác hạch toán tiền thuế được

H

hathanh nb

Sơ cấp
12/12/13
10
0
0
36
TP Vinh
Ðề: Hỗ trợ MISA: Hạch toán nghiệp vụ mua NVL

Mình cảm ơn bạn nhé!