Mất liên hai của quyển nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khoản

• Thread starter hoanghon
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Chào các bạn!
Các bạn cho tớ hỏi một chút: Tháng 1 tớ bị mất liên 2 của quyển nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khoản, tớ không biết là có bị phạt không và phạt bao nhiêu? Các bạn cho tớ biết thủ tục kê khai như thế nào nhé.
Cảm ơn các bạn!:friend: :friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Liên 2 là do Ngân hàng giữ mà, mình chỉ giữ liên 1(lưu tại gốc) và liên 3 thôi chứ.

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Tình hình là như thế này bạn ạ: Hôm tớ đi nột tiền thuế NK và tiền thuế gtgt, tớ đưa cho gd viên của NH 4liên(trong đó có cả liên2), sau đó tớ mươn lại để ghi tài khoản tiền gửi , tớ trả lại và đi nộp tiền. Khi quay ra xin liên 3 để làm tờ khai thuế, chị gd viên bảo thiếu liên 2(bó tay). Tớ thật khó xử, chị ấy cứ bảo là tớ chưa đưa(trong khi đó chị ấy đã kiểm tra và cho tớ nộp tiền vào tài khoản). Một mặt,Tớ quay về viết tờ mới(vì nộp thuế chậm sẽ bị phạt), mặt khác tớ bảo chị ấy tìm hộ tớ nhưng đến nay vẫn chẳng có kết quả gì. Tớ huỷ tờ đó nhưng thiếu liên 2 không có biết làm sao không bạn nhỉ?

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
hoanghon nói:
Tình hình là như thế này bạn ạ: Hôm tớ đi nột tiền thuế NK và tiền thuế gtgt, tớ đưa cho gd viên của NH 4liên(trong đó có cả liên2), sau đó tớ mươn lại để ghi tài khoản tiền gửi , tớ trả lại và đi nộp tiền. Khi quay ra xin liên 3 để làm tờ khai thuế, chị gd viên bảo thiếu liên 2(bó tay). Tớ thật khó xử, chị ấy cứ bảo là tớ chưa đưa(trong khi đó chị ấy đã kiểm tra và cho tớ nộp tiền vào tài khoản). Một mặt,Tớ quay về viết tờ mới(vì nộp thuế chậm sẽ bị phạt), mặt khác tớ bảo chị ấy tìm hộ tớ nhưng đến nay vẫn chẳng có kết quả gì. Tớ huỷ tờ đó nhưng thiếu liên 2 không có biết làm sao không bạn nhỉ?

Thế này thì "bó 2 tay"...nhưng tớ thắc mắc chút đã nộp tiền vào NN bằng chuyển khoản thì sao bạn lại phải đi nộp tiền???.Bên tớ thì thường đưa cả 4 liên cho bên NH, rồi họ tự làm thủ tục cho mình, hôm nào lên lấy sổ phụ họ trả luôn.

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
tớ nộp tiền vào TK để NH chuyển cho thuế, tớ lấy luông l3 thì chị ấy muốn tớ ký vào l2 thì không thấy hic....Vậy nói tóm lại là tớ phải làm sao đây hả các bạn????????????

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Không có bác nào muốn giúp em à??????????Em đang cần gấp các bác ạ. Sớm trả lời em nhé!

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
hoanghon nói:
Không có bác nào muốn giúp em à??????????Em đang cần gấp các bác ạ. Sớm trả lời em nhé!
bạn huỷ mấy liên còn lại và chuyển lại bằng tờ khác rồi thì không sao, đừng lo. Giấy nội tiền vào kho bạc không bị quản lý khó khăn như hoá đơn đâu. Cứ yên tâm đi

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Thế hả bạn, làm tớ lo muốn chết luôn vì tớ hỏi thuế bên tớ họ bắt phải làm biên bản báo cáo mất và bị phạt 200000đ.Tớ đang lo bị trừ lương tháng này hì....
cảm ơn bạn nhiều nhé

N

ndngoc

Guest
6/5/06
5
0
0
Hanoi
Bạn chỉ bị mất liên 02 thôi còn tớ mất cả 04 liên (trừ liên 01 lưu tại quyển).Công ty tớ mất từ năm ngoái. Tớ mới vào chẳng biết xoay sở ra sao vì mọi người ở công ty tớ chưa lập biên bản báo cáo mất cơ. Đây là tờ các bạn KT bên tớ ghi sai. Tớ phải làm thế nào bây giờ? :-((

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
"Tớ" cứ bình tĩnh đi nào! Mất cả 4 liên tức là mất các liên chưa ghi gì cả, chẳng lo đâu vì cơ quan thuế quản lý "Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước" không chặt chẽ như quản lý "Hóa đơn" đâu.

Cũng chẳng phải lập biên bản gì cả. Khi nào hết quyển thì mua quyển mới, cơ quan thuế chẳng hỏi lôi quyển gốc ra đâu. Ấy cứ yên tâm đi nhé!

ndngoc nói:
Bạn chỉ bị mất liên 02 thôi còn tớ mất cả 04 liên (trừ liên 01 lưu tại quyển).Công ty tớ mất từ năm ngoái. Tớ mới vào chẳng biết xoay sở ra sao vì mọi người ở công ty tớ chưa lập biên bản báo cáo mất cơ. Đây là tờ các bạn KT bên tớ ghi sai. Tớ phải làm thế nào bây giờ? :-((

G

gaconlonton

Trung cấp
7/10/05
103
0
0
23
Phi đội gà bay
Nguyen Tu Anh nói:
Cũng chẳng phải lập biên bản gì cả. Khi nào hết quyển thì mua quyển mới, cơ quan thuế chẳng hỏi lôi quyển gốc ra đâu. Ấy cứ yên tâm đi nhé!
Cái này thì bạn nhầm rồi, hiện nay giấy nộp tiền vào NS nhà nước đều phải làm báo cáo như HĐTC. Và đương nhiên khi vào kiểm tra quyết toán họ sẽ kiểm tra luôn cái này.

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
gaconlonton nói:
Cái này thì bạn nhầm rồi, hiện nay giấy nộp tiền vào NS nhà nước đều phải làm báo cáo như HĐTC. Và đương nhiên khi vào kiểm tra quyết toán họ sẽ kiểm tra luôn cái này.

cái vụ này chưa bao giờ nghe chi cục thuế Q.1 nói àh nha. tui xài hết giấy nộp tièn vào NS là chạy lên xin, anh quản lý cho liền, chẳng làm công văn hay báo cáo chi hết

L

Labiang

Guest
14/6/06
19
0
0
Sài Gòn
hoanghon nói:
Chào các bạn!
Các bạn cho tớ hỏi một chút: Tháng 1 tớ bị mất liên 2 của quyển nộp tiền vào NSNN bằng chuyển khoản, tớ không biết là có bị phạt không và phạt bao nhiêu? Các bạn cho tớ biết thủ tục kê khai như thế nào nhé.
Cảm ơn các bạn!:friend: :friend:
Giấy nộp tiền vào NS có 05 liên, sau khi đã nộp tiền vào NS, đơn vị lưu liên 1 và liên 03. Ở liên 03 có xác nhận của NH/Kho bạc chứng minh đơn vị đã nộp tiền vào NS. Thông thường liên 01 không có xác nhận của NH/Kho bạc.

Trường hợp bạn mất liên 03 và liên 01 không có xác nhận của NH/Kho bạc, bạn phải liên lạc với kho bạc xin xác nhận, sao y lại các liên đã mất(Lập bảng kê những liên bị mất y/c họ xác nhận đơn vị đã nộp vào NS các khoản..., số tiền...). Vì khi kiểm tra thuế, đội kiểm tra sẽ yêu cầu bạn xuất trình những chứng từ này.

Trường hợp mất cả 05 liên và những liên này chưa sử dụng (không nộp tiền vào kho bạc bằng những liên này) thì có lẽ không có vấn đề gì.

Giấy nộp tiền vào NS nhà nước có lập báo cáo với cơ quan thuế không thì tùy nơi. Cục Thuế TP HCM thì không lập nhưng Cục Thuế Tỉnh Bình Duơng thì yêu cầu lập...
Mình chưa rõ lý do bạn mất liên 02, chắc bạn nhầm liên 02 với liên 03?
Chúc bạn thành công trong công việc.

N

NGUYENTHIHOA

Sơ cấp
22/1/06
45
0
6
Đà Nẵng
wetech.vn
Chỉ sợ mất liên đỏ ko có chứng để làm chứng từ gốc thôi. Bạn cứ để như thế dùng cho đến hết ròi đi lảnh quyển khác. Nếu lúc đi lảnh mà bên cơ quan thuế đoài kiểm tra quyển cũ thì họ sẽ lập biên bản, theo quy định mỗi liên phạt 200.000đồng. Nếu họ không kiểm tra thì "qua quận luôn" khỏi bị trừ lương. Hi bình tĩnh đi. Kinh nghiệm rồi

N

ndngoc

Guest
6/5/06
5
0
0
Hanoi
Labiang nói:
Giấy nộp tiền vào NS có 05 liên, sau khi đã nộp tiền vào NS, đơn vị lưu liên 1 và liên 03. Ở liên 03 có xác nhận của NH/Kho bạc chứng minh đơn vị đã nộp tiền vào NS. Thông thường liên 01 không có xác nhận của NH/Kho bạc.

Trường hợp mất cả 05 liên và những liên này chưa sử dụng (không nộp tiền vào kho bạc bằng những liên này) thì có lẽ không có vấn đề gì.

Kế toán bên tớ đã ghi lên rồi, đã xé khỏi quyển Giấy nộp tiền rồi. Nhưng vì ghi sai nên cán bộ kho bạc yêu cầu ghi lại. Sau khi ghi lại xong thì bạn ấy vứt luôn cả mấy liên ghi sai trước đây đi. Vì thế tớ mới nói là tớ mất 04 liên của Giấy nộp tiền. Hiện tại tớ chỉ còn lưu liên 01 thôi và nó chẳng có chữ ký của ai cả ngoại trừ của bạn ở cơ quan tớ. Vậy bên tớ có bị phạt không và có phải kê khai về việc bị mất ko, nếu kê khai thì làm thủ tục như thế nào?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA