mất liên 3 HĐGTGT

• Thread starter Hương
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Hương

Guest
các anh chị giúp em nhé
Công ty em là công ty dược nên khách hàng thưòng gọi đến hoặc TDV gọi về đặt hàng để Kt xuất hoá đơn vì vậy khi giao hoá đơn em phải mang 2 liên đỏ và xanh để đưa khách hàng. hôm 11/05 vừa qua TDV của em sau khi đưa cho kách hàng ký trên đường về cty làm mất liên xanh của hoá đơn rồi giờ em phải làm sao đây ạ. liệu em có bị phạt nhiều ko? em sợ mấy bác thuế này lắm vì em đã bị hành vài lần rồi
Giúp em với .em cảm ơn nhiều nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NgYen

Guest
27/3/06
5
0
0
Ha Noi
Nếu mình không nhầm thì bị phạt 200.000 nghìn đồng khi làm mất 1 liên thì phải

antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Tại sao bạn lại phải mất công như vậy nhỉ ? Thì bạn cứ đóng dấu " bán hàng qua điện thoại và fax" là được rồi , cần gì phải mang cả liên xanh đi cho khổ . Mình vẫn thường xuyên làm vậy có ai bảo gì đâu .
Mình chưa gặp trường hợp này , nhưng liên quan đến hóa đơn thì không đơn giản rồi . Hay là bạn làm giải trình nhờ sếp ký sau đó nhờ người mua xác nhận có mua hàng theo đúng như vậy , photo liên 1 kẹp chung với giải trình làm CTGS
Bạn chờ ý kiến của các bạn khác xem soa nhé

H

Hương

Guest
cảm ơn các bạn nha nhưng không phải mình tự làm khổ mình đâu chi cục thuế đống đa khó tính lắm ghi cả quyển bán hàng qua điện thoại họ hành ghê lắm không đơn giản đâu. mình cũng nghĩ phạt 200000đồng nhưng không biết phải xử lý thế nào công văn ra sao

antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Bạn làm công văn xin xác nhận có xuất hoá đơn cho người mua số lượng hàng , mặt hàng , đơn giá , thành tiền , thuế suất , tổng tiền thanh toán .... giống như liên 1 và 2 sau đó nhờ sếp ký và người mua hàng xác nhận , bạn photo sao y liên 1 nưã là Ok rồi . Cuối tháng BC thì báo cho cán bộ quản lý biết và nộp phạt . Nói chung mất liên 3 thì cũng không cần phải mất ăn mất ngũ lắn đâu .

N

ndngoc

Guest
6/5/06
5
0
0
Hanoi
Liên quan đến mất chứng từ:

Trong lần nộp thuế TNDN trước, bạn KT bên mình ghi sai, đã xé khỏi quyển Nộp vào Ngân sách nhà nước nhưng làm mất cả 4 liên (có 5 liên, 01 liên lưu tại quyển). Mình có phải làm công văn gửi chi cục thuế không và có bị phạt không? Nếu bị phạt thì phạt bao nhiêu?

H

Hương

Guest
cảm ơn mọi người nha.Như vậy là em yên tâm rồi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA