In sổ sách kế toán trên phần mềm misa theo tháng hay năm

• Thread starter congtytnhh
  • Ngày gửi
C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên
Các bạn ơi có ai làm phần mềm kế toán misa không cho mình hỏi chút ! Khi in sổ sách kế toán thì mọi người in theo tháng hay in theo năm ? Và nếu in theo năm thì có thực hiện bút toán xác định kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh hay không ? mong mọi người giúp đỡ tớ . Cám ơn nhiều nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quynhkity

Sơ cấp
21/3/12
44
0
0
tp.hcm
Ðề: In sổ sách kế toán trên phần mềm misa theo tháng hay năm

Những sổ sách cần in theo tháng thì mình vẫn in theo tháng được mà, còn in theo năm thì mình phải xác định kết quả kinh doanh chứ

P

Phuongnha42

Sơ cấp
9/6/09
5
0
0
34
tp.Hồ Chí Minh
Ðề: In sổ sách kế toán trên phần mềm misa theo tháng hay năm

Các bạn ơi có ai làm phần mềm kế toán misa không cho mình hỏi chút ! Khi in sổ sách kế toán thì mọi người in theo tháng hay in theo năm ? Và nếu in theo năm thì có thực hiện bút toán xác định kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh hay không ? mong mọi người giúp đỡ tớ . Cám ơn nhiều nhé!

Chào bạn!
MISA trả lời vấn đề của bạn như sau:
Thường thì theo quy định, bạn phải in sổ kế toán (sổ cái TK, chứng từ ghi sổ) theo tháng, in báo cáo tài chính theo năm.
Nhưng các doanh nghiệp sử dụng phần mềm kế toán thì thường hay để cuối năm mới in sổ sách và báo cáo.
Dù bạn in sổ sách theo tháng hay theo năm, bạn vẫn phải làm thao tác xác định kế quả kinh doanh nhé.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA