Cài password cho Modulde hay Macro như thế nào ?

• Thread starter nguyenhuykhoi
  • Ngày gửi
N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
Mến chào các anh chị !
Mình có một Modulde hay macro trong excel. Muốn cài password cho chúng thì phải làm thế nào ?
Thứ hai, muốn thể hiện ký tự "&" trong phần Header và Footer thì làm sao, mình gõ vào "&" nhưng khi xem trang in thì không thấy
Xin các anh chị chỉ giúp !!!
Cảm ơn nhiều nha

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
1. Click phải trên module và chọn Project properties, chọn tab protection rồi cài pass vào đó. --> Có một số bàn luận về chuyện này, bác nên tìm thêm trong box Excel và VBA
2. Để cho ra 1 dấu & bạn hãy thêm 1 dấu & đằng trước nó. Để thêm 2 dấu Và liền nhau bạn hãy ghi một lúc 4 dấu
"&&" => "&"
"&&&&" => "&&"
"A&&B" => "A&B"

Hope that helps

N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
Cảm ơn bạn Bình_OverC nhiều.
Mặc dù đã cài password cho Modulde rồi mhưng vẫn có thể sửa được nội dung của nó. Vì sao thế nhỉ?

Sửa lần cuối:
H

hoang1976

Guest
29/3/05
34
0
0
48
Hanoi
Có lẽ bạn chưa tich vô Lock project for Viewing chăng, sau khi đặt password bạn phải tích vô Lock project thì nó mới có hiệu lực mà.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Đối với các file *.xla đã được cài đặt thành Add-In, các thay đổi trong file sẽ không được VBE lưu lại nếu bạn không vào Menu File - Save abc.xls. Do đó khi Lock = password hay thãy đổi gì trong Add-In, bạn nhớ lưu lại file (nhớ là từ Menu File của cửa sổ VBE chứ không phải Excel).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA