Hàng mua không hoá đơn

• Thread starter mountain
  • Ngày gửi
M

mountain

Guest
6/5/06
85
0
6
Việt Nam
Cho mình hỏi trong trường hợp đơn vị mình mua hàng không có hoá đơn. Nếu để được cơ quan thuế chấp nhận để tính vào giá vốn thì mình phải làm như thế nào? Văn bản nào quy định về việc này?
Mong các anh chị trong diễn đàn chỉ giúp. Cảm ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nmh_phocu

User đã bị cấm truy cập
20/12/05
244
0
0
Hà nội
mountain nói:
Cho mình hỏi trong trường hợp đơn vị mình mua hàng không có hoá đơn. Nếu để được cơ quan thuế chấp nhận để tính vào giá vốn thì mình phải làm như thế nào? Văn bản nào quy định về việc này?
Mua một hóa đơn khống, chuẩn bị tiền và có thể thì mua thêm một hai quyển lịch đề phòng, nhớ mua lịch cho cả giám đốc và kế toán trưởng. Sau đó thì mới hạch toán vào giá vốn. Văn bản quy định về việc này là các văn bản phạt về vi phạm hóa đơn... He he :bigok:

K

kimhongyen

Guest
10/2/06
25
0
1
Sai Gon
Nhân tiện đây cho mình ké với, cty mình mua hàng nông lâm sản (khoai, sắn,mít, ,,,) để xuất khẩu. có đôi khi mua trực tiếp của nông dân thì phải kê thuế như thế nào vậy các bạn

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
mountain nói:
Các đề tài liên quan đến vấn đề mua hàng hóa không có hóa đơn đã đề cập nhiều lần trên diễn đàn bạn có thể tìm đọc lại.
Như trong trường hợp của bạn này thì không cần có hóa đơn
kimhongyen nói:
Nhân tiện đây cho mình ké với, cty mình mua hàng nông lâm sản (khoai, sắn,mít, ,,,) để xuất khẩu. có đôi khi mua trực tiếp của nông dân thì phải kê thuế như thế nào vậy các bạn
@Hongkimyen, trong các văn bản liên quan đến việc thu mua trực tiếp hàng nông lâm thủy sản rất nhiều... Bạn chỉ lập bảng kê ghi rõ các thông tin của người nông dân, ngư dân.... (tên, địa chỉ, CMND) thì đã được tính vào chi phí.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA