Thời hạn nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn

• Thread starter bich
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

bich

Trung cấp
8/12/05
100
0
0
42
nhatrang
Chào các bạn!

Mình mới chuyển qua phụ trách kê khai thuế, thường thì hàng tháng mình nộp Mãu số 01-VAT chung với bảng BÁO CÁO SỐ LƯỢNG HĐ vào ngày 20.Nhưng tháng vừa rồi Cục thuế nói là đã quá thời hạn nộp BẢNG BÁO CÁO SỐ LƯỢNG HĐ (họ bảo ngày 10). Các bạn có thể chỉ cho mình thông tư nào quy định được ko? Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
Thông tư thì tớ không nắm rõ nhưng ngày 10 nộp tờ khai là đúng đấy, ở đâu cũng thế. Không biết trường hợp nộp muộn như bạn thì có bị phạt gì không?

H

huytq

Guest
16/11/05
82
0
0
41
Hà Nội
thời hạn nộp thuế GTGT

Hàng tháng bạn phải nộp Tờ khai thuế GTGT và báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn vào ngày 10. Nếu bạn muốn biết quy định về việc sử dụng hóa đơn bạn vào trang web của Tổng cục thuế http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=28003&oid=20587#3.QD có đoạn
Hàng tháng thực hiện báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn mẫu BC-26/HĐ (theo mẫu đính kèm), chậm nhất vào ngày 10 của đầu tháng sau. Riêng một số ngành đặc thù có thể báo cáo sử dụng hoá đơn hàng quý nhưng phải được sự chấp thuận của Tổng cục Thuế.

+ Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm (theo mẫu đính kèm) gửi cơ quan thuế trực tiếp quản lý trước ngày 25 tháng 02 năm sau.

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
bich nói:
Chào các bạn!

Mình mới chuyển qua phụ trách kê khai thuế, thường thì hàng tháng mình nộp Mãu số 01-VAT chung với bảng BÁO CÁO SỐ LƯỢNG HĐ vào ngày 20.Nhưng tháng vừa rồi Cục thuế nói là đã quá thời hạn nộp BẢNG BÁO CÁO SỐ LƯỢNG HĐ (họ bảo ngày 10). Các bạn có thể chỉ cho mình thông tư nào quy định được ko? Thanks

Ở cục thuế của em người ta có phát thông báo cho cty thì căn cứ theo NĐ 89/2005 NĐ-CP ngày 7/11/2002 của Chính phủ "V/v Quy định việc in ấn, phát hành, sử dụng hoá đơn" và QĐ 30/2001/QĐ-BTC ngày 13/04/01 của BTC "V/v in, phát hành, quản lý, sử dụng ấn chỉ thuế" thì cục thuế yêu cầu :Hàng tháng nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn chậm nhất vào ngày 10 tháng sau. Báo cáo tình hình sử dụng giấy nộp tiền vào NSNN chậm nhất vào ngày 7 tháng sau. Hàng năm phải báo cáo quyết toán hoá đơn chậm nhất vào ngày 25/02.

T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
ơ sao lại còn báo cáo sử dụng giấy nộp tiền vào ngân sách nữa cơ à? Mình chưa làm cái này bao giờ và k biết mẫu như nào? Ai có thì upload lên đây cho mình với.
Thanks

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
cycy nói:
Báo cáo tình hình sử dụng giấy nộp tiền vào NSNN chậm nhất vào ngày 7 tháng sau. .

Ừ nhỉ? Cái này thì mình cũng chưa làm bao giờ.Có thấy bên thuế nhắc nhở gì đâu?

cycy

cycy

Trung cấp
22/3/06
133
0
16
Hue - Da Lat
trangdtq nói:
ơ sao lại còn báo cáo sử dụng giấy nộp tiền vào ngân sách nữa cơ à? Mình chưa làm cái này bao giờ và k biết mẫu như nào? Ai có thì upload lên đây cho mình với.
Thanks

Báo cáo sử dụng GNT vào NSNN thuế mới đòi từ khi tháng 12 năm 2005 thôi. Lần đó em lên nộp không có thế là bị xạc te tua mà có nói trước đâu làm sao biết được. Mẫu giống như báo cáo hoá đơn vậy đó.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Ghét dễ sợ, có mỗi mấy cái giấy tờ ấy mà bắt doanh nghiệp phải làm bảng kê đến mấy lần : Bảng kê tình hình sử dụng hoá đơn hàng tháng, hàng quý, hàng năm, báo cáo trong quyết toán. Mình không biết mấy bác ở trên cao ấy có đọc hết k hay cứ đòi cho có.

N

Ngọc

Guest
Thông tư thì tớ không nắm rõ nhưng ngày 10 nộp tờ khai là đúng đấy, ở đâu cũng thế. Không biết trường hợp nộp muộn như bạn thì có bị phạt gì không?
đơn giản, bạn tìm Thông tư số:41/2004/TT-BTC ngày 18 tháng 5 năm 2004 Hướng dẫn thi hành nghị định số 100/2004/NĐ-CP nhầy 25 tháng 02 năm 2004 của chính phủ quy định về sử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thuế

B

bich

Trung cấp
8/12/05
100
0
0
42
nhatrang
Mình chẳng nghe nói phạt gì cả.Tại vì đơn vị mình nộp thuế theo hình thức tự khai, tự nộp, nên ngày 25 mới hết hạn nộp tờ khai. Thường thì mình nộp Mẫu 01-GTGT chung với bảng báo cáo số lượng hóa đơn. Thế là bắt đầu tháng này phải đi đến nộp báo cáo 2 lần rồi. Phiền ghê!!!

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Rắc rối nhỉ!Chỉ có cuối năm mình mới làm quyết toán GNT và tình hình sử dụng hoá đơn thôi.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
trangdtq nói:
Thanks
Tớ cũng rứa, chưa nghe thấy bao giờ.

M

moonbrave

Guest
14/3/06
11
0
0
Hà Nội
Giấy nộp tiền vào NSNN bằng CK chỉ áp dụng đối với những doanh nghiệp nộp thuế NK,thuế GTGT, thuế nhà thầu... bằng chuyển khoản thôi.
DN nào có sử dụng loại này thì mới phải báo cáo thôi, DN của bạn không dùng thi không cần báo cáo đâu, không phải lo lắng.

T

trangdtq

Guest
26/10/05
62
0
0
Hà Nội
thế à, k biết là trước kia mình chưa kê khai bao giờ thì bây giờ kê như thế nào, ví dụ như là chỉ tiêu số dư kì trước thì lấy là số nào?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Hàng tháng, các bạn nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn kèm theo Tờ khai thuế GTGT cho cơ quan quản lý thuế.

Giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước không cần phải kê khai tình hình sử dụng. Hết quyển nào thì mua quyển đó, khi mua quyển mới chưa chắc người ta đã đòi xem quyển cũ như hóa đơn đâu.

N

nguyenkhoana

Guest
28/2/06
1
0
0
101A-Hùng Vương-Huế
Báo cáo sử dụng giấy nộp tiền vào NSNN

Hiện tại, mình đang làm thì tại Chi cục thuế TP Huế, phải báo cáo GNT và báo cáo này gộp chung một biểu với cáo cáo tình hình sử dụng hóa đơn. Còn Cục thuế tỉnh TT Huế thì báo cáo riêng nhưng cũng ít bị hỏi han
Văn bản từ Bộ Tài chính tới Tổng cục thuế thì không biết có quy định không, ai biết trích dẫn dùm với

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Có nhiều chi cục thuế yêu cầu các DN tại địa bàn mình quản lý phải nộp thêm các mẫu biểu khác ngoài quy định của Bộ tài chính.

Đối với hóa đơn, hàng tháng và hàng năm phải báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn với cơ quan nơi cung cấp hoặc đăng ký sử dụng hoá đơn. Điều này được quy định tại Nghị định 89/2002/NĐ-CP.

Đối với giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước, không có quy định phải báo cáo tình hình sử dụng hàng tháng và hàng năm. Nhưng bạn đừng gân cổ lên cãi, hãy làm theo hướng dẫn nếu cơ quan quản lý thuế yêu cầu.

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Đúng vậy,có thể ở CCT thuế chỗ bạn ko đòi hỏi phải báo cáo tình hình sử dụng giấy nộp tiền nhưng nơi khác thì họ bắt làm vậy.
Bạn đầu mình cũng ko làm cái báo cáo THSD GNT đâu nhưng đến khi đi đổi cái quyển GNT mẫu mới theo quy định mới thì mới thấy rắc rối.Tốt nhất là tháng nào cũng nên kê SD GNT gộp chung với BC THSD Hóa đơn thì hơn,đỡ rắc rối về sau.

T

tidevn

Guest
5/4/06
9
0
0
Ha noi
Hi,
GNT bằng chuyển khoản hay GNT bằng tiền mặt đều được quản lý giống Báo cáo sử dụng hoá đơn và được kê chung vào bảng BCSDHD. Cuối năm quyết toán ấn chỉ một lần.
Hàng tháng, phải nộp: Bản khai VAT + BCSDHD. Tốt nhất là nộp cả hai trước ngày 10 hàng tháng.
Ai cần xem ví dụ, gửi mail cho tôi qua: tidevn@gmail.com

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA