Kết xuất ra file pdf trong phần mềm htkk để in khi máy in lỗi_gấp

• Thread starter BINHYEN75
  • Ngày gửi
N

Nguyenthuong240490

Trung cấp
24/10/12
166
0
16
34
Phú Thọ
Ðề: Kết xuất ra file pdf trong phần mềm htkk để in khi máy in lỗi_gấp

Tớ vẫn làm vậy nhưng có được đâu khi ấn in thì nó hiện ra lệnh không tìm thấy máy in hoặc máy in không hợp lệ ấy

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Tớ vẫn làm vậy nhưng có được đâu khi ấn in thì nó hiện ra lệnh không tìm thấy máy in hoặc máy in không hợp lệ ấy
vào HTKK web ke toán, tải phần mềm xuát ra DPF về cài đặt, khi làm tờ khai xong chon in -> chon máy in CutePDF Writer

N

noptokhaionline

Sơ cấp
13/8/13
10
0
0
Hà Nội

Vào địa chỉ sau tải về phần mềm xuất ra file PDF: ct.noptokhai.vn
Cài đặt rồi In ra file PDF như bình thường. Chọn máy in Cute PDF Writer nhé... ;)

H

htkk viettel

Sơ cấp
6/8/13
7
0
0
Ho Chi Minh
C

culiemmeomeo

Guest
6/7/11
1
0
0
37
gia lai

Bà chị em cũng sắp tới kỳ nộp online rồi mà em đang vướng trường hợp không in ra PDF được, in chỉ mỗi tờ khai cũng không được, 1 lần chọn lệnh in là máy treo luôn phần mềm, phải tắt đi mở lại, mà vì 1 quý kê khai 1 lần, dữ liệu quá nhiều , khoảng trên 5500 hoá đơn, 1 lần vào chương trình cũng mất cả phút.
theo em thì máy em các chương trình hoạt động bt, do em in tờ khai không có dữ liệu thì rất nhanh, mà mở dữ liệu của chị ấy thì đơ máy luôn, anh em nào có cách khắc phục thì tư vấn em với, em chỉ cần in được tờ khai ra PDF để nộp, còn phụ lục em xuất ra excel cũng được, em không có nghiệp vụ kế toán nên làm dùm chị thôi, thank mọi người

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bà chị em cũng sắp tới kỳ nộp online rồi mà em đang vướng trường hợp không in ra PDF được, in chỉ mỗi tờ khai cũng không được, 1 lần chọn lệnh in là máy treo luôn phần mềm, phải tắt đi mở lại, mà vì 1 quý kê khai 1 lần, dữ liệu quá nhiều , khoảng trên 5500 hoá đơn, 1 lần vào chương trình cũng mất cả phút.
theo em thì máy em các chương trình hoạt động bt, do em in tờ khai không có dữ liệu thì rất nhanh, mà mở dữ liệu của chị ấy thì đơ máy luôn, anh em nào có cách khắc phục thì tư vấn em với, em chỉ cần in được tờ khai ra PDF để nộp, còn phụ lục em xuất ra excel cũng được, em không có nghiệp vụ kế toán nên làm dùm chị thôi, thank mọi người
Có thể máy bạn nhiều chương trình chạy ở chế độ nền chiếm bộ nhớ nhiều quá, bạn thử bỏ bớt xem
Bạn chạy lệnh Run từ start, sau đó gõ vào msconfig, ở system Configuration, bạn chọn startup, ko đánh dấu chọn vào những chương trình ko cần thiết phải chạy lúc khởi động, OK, bây giờ bạn khởi động lại.
Bạn chỉ mở duy nhất HTKK 3.17 , ko mở các chương trình khác cùng lúc.
Nếu đuợc thì máy bạn nên nâng cấp bộ nhớ, vì một quý bạn xuất 5500 hóa đơn thì làm sao máy dùng cho văn phòng kham nổi.

Sửa lần cuối:
F

fansmartphone

Sơ cấp
16/10/13
5
0
0
Văn Khê

Do bạn chưa cài phần mềm tạo file DPF. Các phần mềm này sẽ tạo ra một máy in ảo để giúp bạn in ra file pdf

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

nếu không khắc phục được gọi nơi bạn mua chữ ký số họ sẽ hổ trợ, hay gọi cho phòng vi tính Cục thuế họ sẽ trợ giúp thôi có gì đâu mà hỏi lung tung:imwithstu

N

nguyenhuynhtho

Sơ cấp
16/11/13
17
0
0
33
HCM

Chào các anh chị!
Anh chị cho em hỏi em sử dụng phần mềm 3.2.0 để nộp thuế qua mạng. Khi kết xuất tờ khai vẫn kết xuất file PDF bình thường đúng không ạ? Co cần phải tải thêm phần mềm hỗ trợ nào nữa k? (e đã cài cute pdf rồi).
Cảm ơn anh chị nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA