Cảnh báo: lỗi hệ thống: java.lang.nullpointerexception: null khi gửi thuyết minh bctc và bảng cđtk

• Thread starter oanhcuong
  • Ngày gửi
3

3400384099

Guest
13/3/13
4
0
1
phan thiet
Ðề: Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null khi gửi thuyết minh BCTC và bảng CĐTK

bạn không cần cài lại java hoặc lỗi do trình duyệt. Bạn chỉ cần cập nhật HTKK 3.1.6 xong mở phiên bản này lên lấy tờ khai từ phiên bản này , lưu lại rồi gởi đi là OK. mình cũng bị báo lỗi trên nên làm lại cách này là xong

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

timkiem124

Guest
27/12/12
1
0
0
33
HCM
Ðề: Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null khi gửi thuyết minh BCTC và bảng CĐTK

Hiện em cũng đang bị lỗi trên máy em win 8 64bit đã down từ trang java.com và cả trên oracle.com cài phiên bản 64bit vẫn báo lỗi trên.

S

stependuy

Guest
12/4/08
4
0
1
hà nội

mình cũng chung số phận này mình đăng ký thêm tờ khai quyết toán huế tài nguyên và phí môi trường nó hiẹn thông báo vậy không biết làm sao

B

bachtram6987

Guest
27/4/09
1
0
0
daklak

Mình đã làm theo Bước 1...và cảm ơn "muadocda" nhiều nha

H

hocaghe

Guest
5/12/09
1
0
0
35
ho chi minh

Có vài cách khắc phục lỗi trên:
1/ Gỡ bỏ tất cả các phần mềm java trong máy ra, sau đó vào trang java.com để tải và cài đặt lại
2/ Bật Add-on java: Menu Tool-> Manage Add-on -> Enable Java
3/ Vào trình duyệt IE. Vào menu Tool/internet options chọn thẻ Advanced, click vào nút reset, tick chọn reset personal settings sau đó click nút reset tiếp và đợi quá trình hoàn thành xong khởi động IE lại xem còn bị lỗi nữa không
4/ Vào trình duyệt IE rồi nhấn F12. Chọn Browser mode là IE9
5/ Tất cả các cách đều không được thì gọi nhân viên hỗ trợ đến công ty cài lại là vừa

Sửa lần cuối:
N

nhan8ien83

Sơ cấp
5/11/08
6
0
0
Hà nội

Mình đã bị như bạn, và làm như cách sau:
- Sử dung trình duyệt IE
- Nếu là phiên bản mới trên win 7 hoặc win 8 nhớ chon chế độ trình duyệt (Browser Mode) bằng cách nhấn phím F12, hiện ra cửa sổ dưới cùng, chon Browser Mode là IE 9 trở xuống.
- Bạn phải bật Add-on java: Menu Tool-> Manage Add-on -> Enable Java
Chúc bạn thành công!

Rất hữu ích! Cám ơn bạn

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Có vài cách khắc phục lỗi trên:
1/ Gỡ bỏ tất cả các phần mềm java trong máy ra, sau đó vào trang java.com để tải và cài đặt lại
2/ Bật Add-on java: Menu Tool-> Manage Add-on -> Enable Java
3/ Vào trình duyệt IE. Vào menu Tool/internet options chọn thẻ Advanced, click vào nút reset, tick chọn reset personal settings sau đó click nút reset tiếp và đợi quá trình hoàn thành xong khởi động IE lại xem còn bị lỗi nữa không
4/ Vào trình duyệt IE rồi nhấn F12. Chọn Browser mode là IE9
5/ Tất cả các cách đều không được thì gọi nhân viên hỗ trợ đến công ty cài lại là vừa

Trên WINDOWS 8 vẫn không được. Không ĐK tờ khai được lấy gì gửi.

L

Lan Hoang

Guest
27/1/10
1
0
1
Ha Noi

Bạn đừng mất thời gian cài đặt lại.
Tôi cũng đã gặp phải lỗi giống như của bạn.
Rất đơn giản để sửa lỗi Java bạn ạ. và mình đã làm thành công.
Bạn chỉ cần gỡ bỏ trình duyệt Firefox trên máy tính của bạn. chỉ sử dụng trình duyệt IE thôi nhé.
và vấn đề sẽ được giải quyết.
Cách Gỡ bỏ firefox: Stard/settings/control panel/add or remove program/change or remove program/firefox/remove.
Vậy là xong bạn có thể gửi dữ liệu đi được rồi đó.
Chúc bạn thành công nhé! Sửa bài Trả lời Trích Dẫn .

Sửa lần cuối:
T

thaibaovtb

Guest
4/2/12
2
0
0
Gia Lam

Mình đang dùng Win 8 và sau 1 hồi lần mò mình đã thành công. cái lỗi này đúng chỉ dùng cho IE 9 hay 8 nên các bạn đang dùng WIn8 sẽ ko dùng được phương pháp tốt nhất các bạn hãy lên https://www.google.com.vn/ tra xem cài IE vào chrome và cài thế là OK. bạn nào được like nhé. Chúc các bạn thành công

N

nguyenthao8x

Guest

Hiện em cũng đang bị lỗi trên máy em win 8 64bit đã down từ trang java.com và cả trên oracle.com cài phiên bản 64bit vẫn báo lỗi trên.

Bước 1:
Mở IE lên ,trong IE bấm F12 chọn mục Browser Mode IE 7,8 là ok) vào trang kê khai thuế qua mạng của tổng cục thuế., Lưu ý: Phần Java khá quan trọng nên nhớ cài đặt hoàn chỉnh trước làm tiếp các bước.
http://nhantokhai.gdt.gov.vn

Bước 2:
Click chọn Tools góc bên trên bên phải như hình vẽ, sau đó chọn Compatibility View settings.

Bước 3:
Hệ thống mặc định trang web đang tùy chỉnh là gdt.gov.vn trong khung, Click nút Add và nhớ tick chọn 2 ô phía dưới.

Bước 4:
Tiếp đến bấm close. IE sẽ tự động refresh lại. Đi pha cà phê 5 phút sau vào lại khai thuế.

mình cũng đang dùng win8 64 rất 0k bạn nhé

• Like
Reactions: Trương Lan
L

lienhoanghbh

Guest
4/9/09
1
0
0
hb

Lỗi do sever quá tải thôi, đi uống cafe rồi quay lại chắc ok, nếu vẫn ko được thì ngủ một giấc dậy rồi nộp lại bạn nhé!

L

Ledinhdung

Sơ cấp
Có mã số thuế mình đăng nhập hoặc đăng ký thì bị lỗi này. Nhưng mình đăng nhập hoặc đăng ký với các mã số thuế khác thì ok. Lỗi này mình nghĩ không phải do Java hay IE. Chưa tìm ra cách khắc phục

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
mình đăng kí tờ khai mới cũng bị lỗi này tại máy tính mình nhưng sang máy tính khác thì làm được ,mình nghĩ là do java nhưng mình cài đặt lại vẫn không được ,hiện nay vẫn chưa có cách khắc phục ,nếu cần làm gấp gì bạn nên sang máy khác làm .

L

Ledinhdung

Sơ cấp
Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null.
Phán đoán và mài mò, theo hướng không phải lỗi java và IE cuối cùng phát hiện ra. Lỗi này do máy chủ của Tổng cục Thuế không biết vì lý do gì xem như mình chưa đăng ký kê khai thuế qua mạng. Các bạn thử đánh vào mã số thuế TNCN của mình chẳng hạn hoặc mã số "tầm bậy" bất kỳ cũng gặp thông báo tương tự.
Khắc phục : gắn Token vào làm lại các bước đăng ký và lấy lại mật khẩu sẽ ok.

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null.
Phán đoán và mài mò, theo hướng không phải lỗi java và IE cuối cùng phát hiện ra. Lỗi này do máy chủ của Tổng cục Thuế không biết vì lý do gì xem như mình chưa đăng ký kê khai thuế qua mạng. Các bạn thử đánh vào mã số thuế TNCN của mình chẳng hạn hoặc mã số "tầm bậy" bất kỳ cũng gặp thông báo tương tự.
Khắc phục : gắn Token vào làm lại các bước đăng ký và lấy lại mật khẩu sẽ ok.
đăng kí lại từ đầu với CQT hả bạn,mình sang máy khác làm vẫn được đâu cần phải đăng kí lại đâu bạn?

C

Con Gai Cua Ba

Guest
7/10/14
2
0
1
35

Giờ mới thấm thía cái lỗi này. Của mình đăng ký tờ khai là nó báo vậy. Không đăng ký được lấy gì mà gửi. Hic. Xài trên trình duyệt nào cũng không được hết.
bạn ơi bạn đang ký tờ khai nó báo lỗi như zậy, xong mình làm cách nào để khắc phục được ? bạn chỉ giúp mình ddc k?

V

vietnd

Trung cấp
12/1/07
143
10
18
Mặt Trăng
Cách sửa lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null

Nếu bạn gặp lỗi Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null khi báo cáo thuế qua mạng, các chức năng như đăng ký tờ khai mới như hình dưới chẳng hạn:

Khả năng cao là bạn đang dùng trình duyệt Internet Explorer 10 trở lên. Để khắc phục bạn có thể làm như sau:

- Tắt và mở lại trình duyệt IE.
- Nếu là phiên bản IE mới trên win 7 hoặc win 8 nhớ chọn lại chế độ trình duyệt (Browser Mode) bằng cách nhấn phím F12, hiện ra cửa sổ dưới cùng, chọn Browser Mode là IE 9 trở xuống.

- Thêm nữa bạn phải chắc chắn đã bật Add-on java, kiểm tra lại: Menu Tool -> Manage Add-on ->Enable Java

Sau đó có thể thử lại.
bạn ơi bạn đang ký tờ khai nó báo lỗi như zậy, xong mình làm cách nào để khắc phục được ? bạn chỉ giúp mình ddc k?

"Nguồn :http://kenhsinhvien.net/topic/cach-sua-loi-he-thong-java-lang-nullpointerexception-null.323547/"

N

ngocthy2014

Cao cấp
31/10/14
301
11
18
30
bữa trước mình cũng bị vậy các bạn cài lại IE như chỉ dẫn trên là ok ak

N

ngangoday

Guest
23/1/15
1
0
1
43
lỗi: Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null
là do nhà mạng bạn đăng ký chữ ký số chưa đang ký với thuế;
khắc phục bằng cách bạn phải thông báo cho cơ quan thuế nơi quản lý; họ sữa lỗi trên cho bạn.
Mình đã bị như vậy và đã dùng như bình thường.

K

khanhvukhanh

Guest
23/1/15
1
0
1
33
mình cũng bị như vậy mà không biết sửa như thế nào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA