Thủ tục ban đầu về kinh doanh Internet

• Thread starter antu
  • Ngày gửi
antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Mình có vấn đề này nhờ các bạn giúp.
Mình là kế toán thương mại nên không rành lắm về thủ tục ban đầu khi muốn mở 1 cửa hàng internet .
Mình nghĩ nó sẽ khác với thủ tục thành lập công ty nhưng không biết cụ thể như thế nào ? Các văn bản nào quy định chi tiết về điều luật kinh doanh internet?
Thank you so much

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Nếu bạn ở Đồng Nai, Bạn lên phòng đăng ký kinh doanh trực thuộc phường hoặc huyện nơi bạn định làm tiệm internet để xin mẫu đăng ký kinh doanh. Thường người ta sẽ tính cho bạn theo thuế ấn định. Sau đó ký hợp đồng với công ty cung cấp int.
Còn ở thành phố HCM thì hiện nay không còn cấp phép cho hoạt động int nữa,
Thân

antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Địa diểm mình muốn mở là tại quận Bình Tân , TPHCM , nhưng MINA này , sao mình vẫn thấy một số vẫn mở , hay bình tân là quận mới tách nên vẫn được cấp phép . Bạn cho mình biết cụ thể được không ?
Cảm ơn bạn nhiều nha !

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
antu nói:
Địa diểm mình muốn mở là tại quận Bình Tân , TPHCM , nhưng MINA này , sao mình vẫn thấy một số vẫn mở , hay bình tân là quận mới tách nên vẫn được cấp phép . Bạn cho mình biết cụ thể được không ?
Cảm ơn bạn nhiều nha !
Theo Mina được biết thì thành phố hiện nay đã ngưng cấp giấy phép thành lập các điểm kinh doanh int. Họ tránh bằng cách thành lập luôn công ty kinh doanh phần mềm.... thì lại được mở điểm kinh doanh int và hình như có những con đường khác nữa (không theo luật thì phải)...
Thân

antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Cảm ơn MINA nhiều. Nếu vậy mình sẽ thành lập công ty hoạt động trong lĩnh vực tin học thì vẫn kinh doanh Int được phải không ?
Thủ tục ban đầu gồm những gì ?
Bạn cho mình biết chi tiết nha ! Thank MINA

A

acc_worldwide

Guest
11/1/06
29
0
0
42
TP.HCM
Còn một cách nữa nhưng phải có tiền là sang lại giấy phép int của người khác. Giá thị trường hiện nay khoảng 15 đến 20 triệu tùy theo Quận. Nếu bạn sang lại giấy phép thì chuyển tên sang cho bạn và lưu ý là chỉ được dời sang địa chỉ khác trên cùng 1 Quận thôi nhé

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Nếu có đăng ký kinh doanh về tin học rồi muốn mở thêm dịch vụ internet nữa thì phải làm sao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA