Điều chỉnh thang lương bảng lương

• Thread starter vodanthanh
  • Ngày gửi
V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
chào các bạn
Cho mình hỏi vấn đề này với: Cty mình đã đăng ký lao động hồi tháng 8/2005 , khi mức lương tối thiều tăng lên cty không điều chỉnh trên Phòng LĐTBXH. Hôm qua mình mới lên trên Phòng LĐ hỏi và được hướng dẫn về làm lại thang lương bảng lương điều chỉnh ( chỉ điều chỉnh mức lương tối thiều mà thôi). Mình có hỏi có cần ký HĐLĐ mới không thì cán bộ trên đó hướng dẫn là không cần ký lại HĐ mà chỉ cần làm 1 quyết định -. Vậy quyết định ấy như thế nào- Dn tự thảo hay là có mẫu? Các bạn chỉ giúp mình với
Còn nữa khi điều chỉnh muộn như vậy có bị coi là vi phạm gì không ( đối với thuế và cả Phòng LĐTBXH- không xét đến quyền lợi người lao động)?

Khóa học Quản trị dòng tiền
antu

antu

Mikado
15/5/06
110
2
18
Earthly Paradise
Mình cũng có vấn đề cần hỏi :
trước đây mức lương tối thiểu ở cty mình là 1.200.000đ/tháng , sau này khi có thang bảng lương mới , mình lên phòng LĐ Q3 hỏi thì họ trả lời là không cần thay đổi cứ sử dụng thang bảng lương củ . không biết như vậy có ổn không ?

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Theo mình nghĩ quyết định đó là Quyết định của Công ty bạn dựa theo quyết định của Nhà nước về điều chỉnh lại mức lương tối thiểu.Nó cũng na ná như các quyết định khác thôi mà(Công ty mình mỗi lần tăng lương cho nhân viên cũng đều phải có quyết định của HĐTV gửi xuống cho các phòng ban đấy chứ)

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
vodanthanh nói:
chào các bạn
Cho mình hỏi vấn đề này với: Cty mình đã đăng ký lao động hồi tháng 8/2005 , khi mức lương tối thiều tăng lên cty không điều chỉnh trên Phòng LĐTBXH. Hôm qua mình mới lên trên Phòng LĐ hỏi và được hướng dẫn về làm lại thang lương bảng lương điều chỉnh ( chỉ điều chỉnh mức lương tối thiều mà thôi). Mình có hỏi có cần ký HĐLĐ mới không thì cán bộ trên đó hướng dẫn là không cần ký lại HĐ mà chỉ cần làm 1 quyết định -. Vậy quyết định ấy như thế nào- Dn tự thảo hay là có mẫu? Các bạn chỉ giúp mình với
Còn nữa khi điều chỉnh muộn như vậy có bị coi là vi phạm gì không ( đối với thuế và cả Phòng LĐTBXH- không xét đến quyền lợi người lao động)?
Quyết định đây là họ muốn nói đến cái quyết định nâng lương cho từng người hoặc quyết định nâng lương cho tất cả mọi người ( có bảng chi tiết lương từng người kèm theo) khi có điều chỉnh theo lương mới.
Doanh nghiệp tự ra quyết định nâng lương ( mẫu thì mẫu hành chính thôi)

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
antu nói:
Mình cũng có vấn đề cần hỏi :
trước đây mức lương tối thiểu ở cty mình là 1.200.000đ/tháng , sau này khi có thang bảng lương mới , mình lên phòng LĐ Q3 hỏi thì họ trả lời là không cần thay đổi cứ sử dụng thang bảng lương củ . không biết như vậy có ổn không ?
Họ nói vậy và chờ khi nào cần thì họ xuống truy thu và nếu cần nữa thì họ phạt thôi mà.

T

Thuynga189

Guest
28/6/09
1
0
0
38
Hà Nội
tiện đây cho mình hỏi, công ty mình từ năm 2009 đến nay ko tăng lương đóng BH cho người lao động. Hôm nọ mình lên BH, làm biểu đóng tăng cho NLĐ thì họ có yêu cầu phải có thang bảng lương điều chỉnh do phòng LĐ phê duyệt thì mới tăng lương. Mình đi hỏi 1 số nơi thì được hướng dẫn là hằng năm, vào đầu năm dù DN có điều chỉnh thang bảng lương hay không cũng cần phải đăng ký lại lên phòng LĐ. Công ty mình bây giờ mà lên hỏi trên phòng LĐ việc đến tận tháng 10, 11 này mà cty mình mới đột ngột tăng lương liệu có bị phạt ko? vì từ năm 2009, nhà nước đã mấy lần tăng lương tối thiểu mà cty mình không đăng kí điều chỉnh và tăng mức đóng cho NLĐ
cảm ơn mọi người

2

26092009

Guest
5/6/10
11
0
0
TPHCM
Như vậy là nếu nhà nước điều chỉnh lương tối thiểu thì mình cũng phải điều chỉnh luôn lại thang bang lương phải ko các bạn., nếu như thế thì hồ sơ điều chỉnh gồm những gí ai biết chỉ giùm mình với

T

thoicongnghe

Sơ cấp
26/8/10
17
0
1
TP.HCM
Như vậy là nếu nhà nước điều chỉnh lương tối thiểu thì mình cũng phải điều chỉnh luôn lại thang bang lương phải ko các bạn., nếu như thế thì hồ sơ điều chỉnh gồm những gí ai biết chỉ giùm mình với

Mình lên hỏi họ củng bảo phải làm lại hệ thống thang bảng lương
Vì lương CB thấp hơn lương tối thiểu vùng năm 2011
Lên phòng LĐTBXH họ kêu làm lại như bước đầu chẳng hiểu sao nữa.

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Mình lên hỏi họ củng bảo phải làm lại hệ thống thang bảng lương
Vì lương CB thấp hơn lương tối thiểu vùng năm 2011
Lên phòng LĐTBXH họ kêu làm lại như bước đầu chẳng hiểu sao nữa.

Nếu Hồ Sơ ĐK còn hiệu lực chỉ thay đổi Lương tối thiểu vùng thui thì làm lại TBL
Nếu có thay đổ thêm các phụ cấp, hỗ trợ khác thì làm lại "quy chế lương"
nói tóm lại thì cũng mới thay đổi thang lương năm 2010, năm tới lại có điều chỉnh thì mình làm điều chỉnh như năm ngoái thui các bạn ah!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA