KD không thuộc nội dung trong Đăng ký KD

• Thread starter thuquynh
  • Ngày gửi
T

thuquynh

Trung cấp
23/4/06
55
0
0
49
Ha Noi
Cty mình hiện nay đang thuê văn phòng của một Cty A, Cty mình lại góp vốn với một Cty B, Cty B chưa có văn phòng để hoạt động nên Cty mình cho bên B thuê lại một phần văn phòng của Cty mình, bên mình đã viết hoá đơn GTGT cho bên B thuê. Vậy doanh thu này hạch toán vào đâu, trong ĐKKD có một nội dung là kinh doanh bất động sản thì có hạch toán khoản này vào TK511 không ? Xin WKT chỉ giúp , cảm ơn nhiều !!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuankq

Cao cấp
27/4/05
245
2
0
Hanoi, Vietnam
thuquynh nói:
Cty mình hiện nay đang thuê văn phòng của một Cty A, Cty mình lại góp vốn với một Cty B, Cty B chưa có văn phòng để hoạt động nên Cty mình cho bên B thuê lại một phần văn phòng của Cty mình, bên mình đã viết hoá đơn GTGT cho bên B thuê. Vậy doanh thu này hạch toán vào đâu, trong ĐKKD có một nội dung là kinh doanh bất động sản thì có hạch toán khoản này vào TK511 không ? Xin WKT chỉ giúp , cảm ơn nhiều !!!!!!!

VP của cty bạn là đi thuê của Cty A, như vậy VP đó ko phải là TS của Cty bạn. Tôi ko biết HĐ thuê VP ký với Cty A có đk nào cho phép Cty bạn cho thuê lại VP hay ko. Theo tôi bạn cứ cho vào thu nhập khác.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA