Khi nhập hóa đơn bán hàng và hóa đơn mua hàng thì những phân hệ nào trong phần mềm Misa sẽ tự cạp nh

• Thread starter phuviet
  • Ngày gửi
P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
34
từ liêm - hà nội
các bác ui cho em hỏi chút nha.Có phải khi Em nhập hóa đơn mua hàng và hóa đơn bán hàng thì phần mềm sẽ tự cập nhật chứng từ vào phân hệ thuế,bảng kê thuế mua vào và bảng kê thuế bán ra đung ko ạ?Em hỏi máy anh chi dùng phần mềm thi đều nói thế nhưng em nhập vào thì trong mục thuế không có gì cả.Các anh chị trợ júp em được không?Rất mong nhận được sự júp đỡ của các bác.Cảm ơn cả nhà nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quynhkity

Sơ cấp
21/3/12
44
0
0
tp.hcm
Ðề: Khi nhập hóa đơn bán hàng và hóa đơn mua hàng thì những phân hệ nào trong phần mềm Misa sẽ tự cạp nhật chứng từ

Bạn phải vào phân hệ thuế hiện lên ở bàn làm việc, sau đó bạn vào lập bảng kê mua vào - bán ra, bạn tích vào những dòng mà bạn thấy là hợp lý, bạn chọn xong thì nhấn nút cất. Sau đó bạn đóng lại rồi quay ra phân hệ thuế, thực hiện khấu trừ va lập tờ khai

M

Misstina

Guest
7/10/11
1
0
0
34
Hưng nguyên- Nghệ An
Ðề: Khi nhập hóa đơn bán hàng và hóa đơn mua hàng thì những phân hệ nào trong phần mềm Misa sẽ tự cạp nhật chứng từ

cho cty minh lam dung phan mem thue Thanh Tam. co phan mem thue rieng ma minh moi vao lam chang hieu gi ca. cac ban biet phan mem do ko/ huong dan minh voi. Thanks nhiu2

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
34
từ liêm - hà nội

mình mở phân hệ thuế và vào phần lập bảng kê mua vào nhưng mình ko thấy số liệu gì cả.mình phải làm gì đây?

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
34
từ liêm - hà nội

bạn cho mình biết số đt gội miễn phí đến Misa được ko?

G

giocaodiem002

Sơ cấp
17/4/12
21
0
0
36
Hà Nội

Nếu lập bảng kê mua vào mà bạn không thấy chứng từ nào hiện lên thì bạn kiểm tra lại xem các chứng từ bạn hạch toán đã kê khai các thông tin liên quan đến phần thuế chưa, ví dụ: thuế suất, tài khoản thuế, ngày hóa đơn đúng tháng kê khai thuế chưa?, loại hóa đơn là gì? nhóm HHDV là gì? Bạn phải kê đúng các thông tin này thì hóa đơn mới lên bảng kê thuế nhé.
Nếu kiểm tra mà vẫn không được bạn có thể gọi tới Trung tâm TV& HTKH Của MISA theo số 1900 58 8811 ( nhánh 2) nhé.

C

congtytnhh

Trung cấp
9/7/11
134
0
0
35
thái nguyên

khi nhập hóa đơn mua vào và bán ra bạn phải vào phân hệ mua hàng chứ và phân hệ bán hàng chứ. sao lại vao phan hệ thuế khi bạn nhập đầy đủ dữ liệu trên hai phân hệ kia như là mẫu số hóa đơn, ký hiệu hóa đơn, số hóa đơn và số tiền sau đó đến cuối tháng cần có bút toán khấu trừ thuế thì bạn mới vào phân hệ thuế chứ. Công ty minh làm misa phiên bản R52

P

polaris5788

Sơ cấp
9/8/09
6
0
0
ha noi

Chào bạn Congtytnhh!
Để nhập hóa đơn mua vào bán ra thì mình vào phân hệ mua hàng hoặc bán hàng, nhưng muốn lập bảng kê thuế đầu vào/đầu ra và thực hiện khấu trừ thuế thì bạn vào phân hệ thuế nhé.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA