Có cần nộp BCTC lên Sở Kế Hoạch & Đầu Tư?

• Thread starter huonggiang2611
  • Ngày gửi
H

huonggiang2611

Sơ cấp
14/10/10
24
0
1
thành phố hồ chí minh
Dear cả nhà!

Cả nhà giúp e giải quyết thắc mắc này nhé!

+ Cục thống kê chỉ cần nộp 1 bộ BCTC, Vậy có giấy tờ gì chứng nhận mình đã nộp k? Cục Thống kê TPHCM ở đâu?

+ Hiện nay, các doanh nghiệp không phải nộp báo cáo tài chính lên Sở Kế Hoạch & Đầu Tư nữa. Thông tin này có đúng không?

Thanks cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM
Ðề: có cần nộp BCTC lên Sở Kế Hoạch & Đầu Tư?

Công Ty bạn đóng trụ sở tại quận nào thì nộp tại Chi Cục thống kê quận đó
Đơn giản bạn in 02 bộ thống kê nhận 01 bộ + đóng dấu gửi mình lại 01 bộ
Nếu tiết kiệm thì bạn chỉ cần in tờ đầu của bộ BCTC + phụ lục : Chi Cục Thống Kê trả lại Cty bạn tờ này.
Nộp BCTC cho Sở Kế hoạch và đầu tư : cty có vốn nước ngoài

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Chào bạn,
Cty bạn thực hiện theo chế độ kế toán nào thì nộp BCTC tương ứng cho những cơ quan quản lý tương ứng có liệt kê trong mỗi quyết định về chế độ kế toán doanh nghiệp. Bạn xem lại nhé.
Thực tế thì Sở kế hoạch & đầu tư chỉ tiếp nhận BCTC của những đơn vị có vốn nước ngoài thôi. Còn các doanh nghiệp khác chỉ nộp tại cơ quan thống kê là được.
Đem theo 2 bộ BCTC, người ta giữ 1 bộ & đóng dấu nhận trả lại 1 bộ cho bạn lưu.
Cục Thống Kê TP. HCM nằm trên đường Hàn Thuyên, Q1. Nếu mình nhớ không nhầm hình như là số 2
Good luck

H

huonggiang2611

Sơ cấp
14/10/10
24
0
1
thành phố hồ chí minh

Công Ty bạn đóng trụ sở tại quận nào thì nộp tại Chi Cục thống kê quận đó
Đơn giản bạn in 02 bộ thống kê nhận 01 bộ + đóng dấu gửi mình lại 01 bộ
Nếu tiết kiệm thì bạn chỉ cần in tờ đầu của bộ BCTC + phụ lục : Chi Cục Thống Kê trả lại Cty bạn tờ này.
Nộp BCTC cho Sở Kế hoạch và đầu tư : cty có vốn nước ngoài

Many Thanks ha na ha my!!^^

Chào bạn,
Cty bạn thực hiện theo chế độ kế toán nào thì nộp BCTC tương ứng cho những cơ quan quản lý tương ứng có liệt kê trong mỗi quyết định về chế độ kế toán doanh nghiệp. Bạn xem lại nhé.
Thực tế thì Sở kế hoạch & đầu tư chỉ tiếp nhận BCTC của những đơn vị có vốn nước ngoài thôi. Còn các doanh nghiệp khác chỉ nộp tại cơ quan thống kê là được.
Cục Thống Kê TP. HCM nằm trên đường Hàn Thuyên, Q1. Nếu mình nhớ không nhầm hình như là số 2
Good luck

many thanks Thế Hoàng!!^^

T

thaonv313

Sơ cấp
27/7/09
12
0
0
Mùa Xuân
Ðề: Có cần nộp BCTC lên Sở Kế Hoạch & Đầu Tư?

Vậy cho mình hỏi là không nộp một bản cho bên Thống kế thì có bị phạt như thế nào?
Thanks

H

hongthuy87

Guest
6/4/12
1
0
0
36
đà nẵng

minh nghe nói la phai nop đấy bạn

B

bucminhquadi

Trung cấp
5/10/09
183
6
18
TPHCM

Còn tuỳ thuộc vào tâm trạng của mấy anh ý nữa, vui thì không phạt mà buồn thì phạt. hi

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Có bạn nào ơt chi cuc thuế HBT không nhỉ , cho mình hỏi phòng thống kê quận HBT ở đâu, và ở quận này có phải nộp lên phòng thống kê không

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi

Có bạn nào ơt chi cuc thuế HBT không nhỉ , cho mình hỏi phòng thống kê quận HBT ở đâu, và ở quận này có phải nộp lên phòng thống kê không

Điện 1080 hỏi nhé ....................

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Cảm ơn bạn nhé, cái này thì mình biết nhưng vào đây để học hỏi và chia sẻ làm gì mà lạnh lùng thế bạn

N

ninhtgc

Sơ cấp
22/3/12
37
0
0
35
Hà Nội

hihi. Bạn ấy trả lời thẳng thắn nhỉ, có vẻ lanh lùng thật

D

dangngoctuyet

Trung cấp

Chào bạn,
Good luck

Chính xác là số 29 Hàn Thuyên, q1, Tp.HCM

D

dtkhang

Sơ cấp
Nhưng từ kỳ báo cáo cho 2017 thì hình như phải nộp BCTC cho cả Sở Kế Hoạch & Đầu Tư các bạn ạ.
Theo một văn bản hướng dẫn hệ thống kế toán cho DN vừa và nhỏ...
Vì "còn xa" nên mình chưa nghiên cứu kỹ.

L

Lucy2993

Guest
Tiện đây cho em hỏi, em nộp bctc với quyết toán thuế lên chi cục thuế nơi cty e đk rồi, n sếp e đi công tác hết tuần này mới về nên bản cứng BCTC để nộp e chưa có dấu với chữ ký của sếp. E nộp lên chi cục thống kê với sở kế hoạch muộn mấy hôm có bị phạt gì k ạ.A c nào biết tl giúp e với ạ.e hoang mang quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA