Đã nộp báo cáo tài chính, phát hiện sai, nộp lại có được ko?

• Thread starter blackmoon
  • Ngày gửi
S

soccon07

Trung cấp
19/4/07
162
1
18
37
HN
Ðề: Đã nộp báo cáo tài chính, phát hiện sai, nộp lại có được ko?

Bạn chichbongcp ơi!
Bạn có thể giúp mình cách làm bổ sung BCTC không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kimoanh123

Trung cấp
22/5/12
69
1
0
33
hà nội

Nếu bên chi cục thuế không cho nộp lại, thì bạn có thể làm khai bổ sung BCTC nộp là họ sẽ nhận mà. Mình vừa nộp lại BCTC của 3 năm 2009, 2010 và 2011. BCTC năm 2009 và 2010 mình làm khai bổ sung còn BCTC 2011 mình làm lại hoàn toàn, kèm theo 1 tờ khai giải trình. Đơn vị được phép sửa sai khi phát hiện sai xót mà. Chúc bạn thành công.

Làm khai bổ sung BCTC là làm thế nào hả bạn, mình không hiểu ý của bạn nói. Bạn hướng dẫn mình làm khai bổ sung BCTC với.

N

nhuloankt

Guest
4/6/12
35
0
6
Hà Nội

bạn làm thêm công văn rồi gửi lên cục thuế nữa nha, mail của bạn là gì để mình gửi cho mẫu công văn ấy

Bạn làm công văn gửi cục thuế nha, mail của mình là thanhloanvtvp@gmail.com bạn add mình gưi mẫu cho b nha

A

aqua239

Guest
30/8/10
3
0
1
39
HA NOI

Nếu bên chi cục thuế không cho nộp lại, thì bạn có thể làm khai bổ sung BCTC nộp là họ sẽ nhận mà. Mình vừa nộp lại BCTC của 3 năm 2009, 2010 và 2011. BCTC năm 2009 và 2010 mình làm khai bổ sung còn BCTC 2011 mình làm lại hoàn toàn, kèm theo 1 tờ khai giải trình. Đơn vị được phép sửa sai khi phát hiện sai xót mà. Chúc bạn thành công.

mình cũng bị sai sót một vài chỗ ở tài khoản 331,111,642,242.
Bây giờ mình muốn làm điều chỉnh bổ sung BCTC mà không biết làm ntn, bạn có thể hưỡng dẫn hoặc cho mình xin flie mẫu đc ko?
mail của mình: lequa239@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều.

B

banmai1010

Sơ cấp
17/7/09
13
0
1
hanoi

Bạn chichbongcp ơi bạn gửi cho mình mẫu tờ khai giải trình được ko mình đang định nộp lại BCTC năm 2010 và 2011 mình chưa biết giải trình thế nào, mẫu công văn xin nộp bổ sung nữa mình đang cần bạn ạ. cảm ơn bạn
bạn gửi mẫu cho mình theo địa chỉ banmai1010@gmail.com
Chúc bạn thành công

sansan244

sansan244

Trung cấp

Nếu BCTC sai làm điều chỉnh nộp thay thế mà làm phải tăng giảm số thuế phải nộp bạn cần phải nộp bổ sung ngay và tính số tiền phạt vơi 0.05%/ngày

D

Dautay88

Sơ cấp
20/10/09
18
0
0
36
Vũng tàu

bạn làm thêm công văn rồi gửi lên cục thuế nữa nha, mail của bạn là gì để mình gửi cho mẫu công văn ấy

Bạn làm công văn gửi cục thuế nha, mail của mình là thanhloanvtvp@gmail.com bạn add mình gưi mẫu cho b nha

Bạn ơi cho mình xin mẫu với mail của mình là anhdaonguyen88@gmail.com

L

levy2007

Sơ cấp
13/9/10
28
0
6
TP. HO CHI MINH

Bạn ơi vậy nộp lại báo cáo tài chính qua mạng thì có làm công văn không mấy bạn

muadonghettuyet

muadonghettuyet

Guest
17/2/09
52
0
6
Ha Long

Uh, mình cũng muốn hỏi về việc nộp qua mạng thì có phải làm công văn giải trình ko ?

N

nguyenquy1986

Sơ cấp
6/9/10
0
0
1
37
yen dinh thanh hoa

Bạn ơi cho mình xinn mẫu công văn giải trình xin nộp lai BCTC với, BCTC của bên mình bị nhầm dư cuối kỳ của TK33311
Mail của mình là: nguyenquy1986@gmail.com. Cảm ơn bạn

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Ban cho minh xin mâu tờ khai giải trình? minh muon lam lai nam 2011

H

hothiluong

Sơ cấp
19/12/11
5
0
0
hatinh

nh o chj cuc cau giay nhung mjnh cung lam lai bao cao tc 2011 nhung khong biet co can thu tuc gi nua khong

T

thanhlongth1504

Guest
8/10/13
1
0
1
36
Thanh Hóa

Cho hỏi nếu năm 2012 làm sai thì sau khi nộp xong BCTC lại thì các bút toán điều chỉnh mình điều chỉnh ngay trong năm làm sai hay mình làm bút toán điều chỉnh trong năm 2013 này?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA