Hoá đơn cho thuê trang phục

• Thread starter haisoi0182
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

haisoi0182

Guest
15/12/05
61
0
0
41
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi với: bên em có tổ chức chương trình triển lãm, trong đó có phát sinh khoản chi phí thuê áo dài cho nhân viên lễ tân. Khoản chi này chỉ có hoá đơn bán lẻ ghi là Hoá đơn bán và cho thuê trang phục. Em muốn hỏi: hoá đơn này có được tính vào chi phí như những hoá đơn bán lẻ có giá trị từ 100.000đ trở xuống không? Em hỏi thế vì em sợ bên thuế chỉ chấp nhận hoá đơn bán lẻ đối với việc mua bán hàng hoá chứ không chấp nhận với những hoá đơn cho thuê hàng hoá. Ai nắm rõ về điều này thì chỉ giúp em với nhé. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
haisoi0182 nói:
Em hỏi thế vì em sợ bên thuế chỉ chấp nhận hoá đơn bán lẻ đối với việc mua bán hàng hoá chứ không chấp nhận với những hoá đơn cho thuê hàng hoá.
Bạn hiểu sai từ "cho thuê" rồi. Cho thuê và đi thuê áo dài chính là hoạt động bán, mua dịch vụ. Sản phẩm ở đây là "dịch vụ".

Nếu không quá lớn thì chi phí trên hóa đơn bán lẻ vẫn được chấp nhận là chi phí hợp lý.

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Nếu không có hoá đơn GTGT, bạn xử lý bằng cách lấy hoá đơn bán lẻ chia tách ra(ví dụ: lấy 2, 3 hoá đơn bán lẻ vào các ngày khác nhau chẳng hạn).

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA